gnucash 2.2.2 - en to vi translation catalogue (2715 entries)

en: Illegal variable in expression.
vi: Biến cấm trong biểu thức.

en: Unbalanced parenthesis
vi: Chưa cân bằng ngoặc

en: Stack overflow
vi: Tràn đống

en: Stack underflow
vi: Trán ngược đống

en: Undefined character
vi: Ký tự chưa xác định

en: Not a variable
vi: Không phải biến

en: Not a defined function
vi: Không phải hàm đã xác định

en: Out of memory
vi: Hết bộ nhớ

en: Numeric error
vi: Lỗi thuộc số

note: Translators: For the following strings, the single letters after the colon are abbreviations of the word before the colon. You should only translate the letter *after* the colon.
en: not cleared:n
vi: k

note: Translators: Please only translate the letter *after* the colon.
en: cleared:c
vi: g

note: Translators: Please only translate the letter *after* the colon.
en: reconciled:y
vi: c

note: Translators: Please only translate the letter *after* the colon.
en: frozen:f
vi: đ

note: Translators: Please only translate the letter *after* the colon.
en: void:v
vi: b

en: Opening Balances
vi: Số dư đầu kỳ

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm src/report/business-reports/balsheet-eg.eguile.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm
en: Retained Earnings
vi: Tiến lương còn giữ

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Equity
vi: Cổ phần

en: Opening Balance
vi: Số dư đầu kỳ

note: src/report/standard-reports/general-journal.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Debit
vi: Bên nợ

note: src/report/standard-reports/general-journal.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Credit
vi: Bên có

en: There is a problem with option %s:%s.
    %s
vi: Gặp lỗi với tùy chọn %s:%s.
    %s

en: Show GnuCash version
vi: Hiện phiên bản GnuCash

en: Enable debugging mode: increasing logging to provide deep detail.
vi: Bật chế độ gỡ lỗi: đang tăng cấp ghi lưu để cung cấp nhiều chi tiết.

en: Enable extra/development/debugging features.
vi: Bật các tính năng bổ trợ / phát triển / gỡ lỗi.

en: Log level overrides, of the form "log.ger.path={debug,info,warn,crit,error}"
vi: Lệnh ghi đè cấp ghi lưu có dạng « log.ger.path={debug,info,warn,crit,error} »

en: File to log into; defaults to "/tmp/gnucash.trace"; can be "stderr" or "stdout".
vi: Tập tin vào đó cần ghi lưu, mặc định là « /tmp/gnucash.trace », cũng có thể là thiết bị lỗi chuẩn hay thiết bị xuất chuẩn.

en: Do not load the last file opened
vi: Đừng nạp tập tin mới mở

en: Add price quotes to given GnuCash datafile
vi: Thêm giá định vào tập tin dữ liệu GnuCash đã cho

note: Translators: Argument description for autohelp; see http://developer.gnome.org/doc/API/2.0/glib/glib-Commandline-option-parser.html
en: FILE
vi: TẬP TIN

en: Regular expression determining which namespace commodities will be retrieved
vi: Biểu thức chính quy xác định những hàng hóa miền tên cần lấy

note: Translators: Argument description for autohelp; see http://developer.gnome.org/doc/API/2.0/glib/glib-Commandline-option-parser.html
en: REGEXP
vi: BIỂU THỨC CHÍNH QUY

en: GnuCash %s development version
vi: GnuCash %s phiên bản phát triển

en: No quotes retrieved. Finance::Quote isn't installed properly.
vi: Chưa lấy giá định. Chưa cài đặt đúng « Finance::Quote ».

note: Install Price Quote Sources
en: Checking Finance::Quote...
vi: Đang kiểm tra « Finance::Quote »...

en: Loading data...
vi: Đang nạp dữ liệu...

en: Select...
vi: Chọn...

en: Edit...
vi: Sửa...

note: src/app-utils/prefs.scm src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/job-report.scm
en: Bill
vi: Hóa đơn

en: Voucher
vi: Chứng chỉ

note: src/app-utils/prefs.scm src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/taxinvoice.eguile.scm src
en: Invoice
vi: Đơn hàng gửi

note: This array contains all of the different strings for different column types. src/report/standard-reports/transaction.scm
en: None
vi: Không có

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Use Global
vi: Dùng toàn cục

en: Badly formed URL %s
vi: Sai dạng địa chỉ URL %s

en: Bad URL: %s
vi: Sai địa chỉ URL: %s

en: No such entity: %s
vi: Không có thực thể như vậy: %s

note: =================================================================
en: No such owner entity: %s
vi: Không có thực thể sở hửu như vậy: %s

en: Entity type does not match %s: %s
vi: Sai khớp kiểu thực thể: %s: %s

en: Bad URL %s
vi: Sai địa chỉ URL %s

en: No such Account entity: %s
vi: Không có thực thể Tài khoản như vậy: %s

en: You must provide a name for this Billing Term.
vi: Phải cung cấp tên cho Kỳ làm Hoá đơn này.

en: You must provide a unique name for this Billing Term. Your choice "%s" is already in use.
vi: Phải cung cấp một tên duy nhất cho Kỳ làm Hoá đơn này. Sự chọn « %s » đang được dùng.

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Days
vi: Ngày

en: Proximo
vi: Tháng sau

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Unknown
vi: Không rõ

en: Are you sure you want to delete "%s"?
vi: Bạn có chắc muốn xoá « %s » không?

en: You must enter a billing address.
vi: Phải gõ một địa chỉ làm hoá đơn.

en: Discount percentage must be between 0-100 or you must leave it blank.
vi: Phần trăm bớt giá nên nằm giữa 0 và 100, hoặc bỏ trống.

en: Credit must be a positive amount or you must leave it blank.
vi: Bên có phải là số tiền dương, hoặc bỏ trống.

en: <No name>
vi: <Không tên>

en: Edit Customer
vi: Sửa Khách

en: New Customer
vi: Khách mới

en: View/Edit Customer
vi: Xem/Sửa Khách

en: Customer's Jobs
vi: Công việc của Khách

note: { N_("Customer's Orders"), order_customer_cb, NULL, TRUE},
en: Customer's Invoices
vi: Đơn hàng gửi của Khách

en: Process Payment
vi: Xử lý tiền trả

en: Shipping Contact
vi: Liên lạc chở hàng

en: Billing Contact
vi: Liên lạc hoá đơn

en: Customer ID
vi: Mã Khách

note: src/app-utils/app-utils.scm src/report/business-reports/taxinvoice.eguile.scm
en: Company Name
vi: Tên công ty

en: Contact
vi: Liên lạc

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Company
vi: Công ty

en: ID #
vi: Mã

en: Find Customer
vi: Tìm Khách

en: You must enter a username.
vi: Phải gõ tên người dùng.

en: You must enter the employee's name.
vi: Phải gõ tên của nhân viên.

en: You must enter an address.
vi: Phải gõ địa chỉ.

en: Edit Employee
vi: Sửa nhân viên

en: New Employee
vi: Nhân viên mới

en: View/Edit Employee
vi: Xem/Sửa nhân viên

en: Expense Vouchers
vi: Giấy phí tổn

en: Employee ID
vi: Mã nhân viên

en: Employee Username
vi: Tên người dùng của nhân viên

en: Employee Name
vi: Tên nhân viên

en: Username
vi: Tên người dùng

note: src/report/business-reports/aging.scm
en: Name
vi: Tên

en: Find Employee
vi: Tìm nhân viên

note: Translators: In this context, * 'Billing information' maps to the * label in the frame and means * e.g. customer i.e. the company being * invoiced.
en: You need to supply Billing Information.
vi: Cần phải cung cấp Thông tin Hoá đơn

en: Are you sure you want to delete the selected entry?
vi: Bạn có chắc muốn xoá mục nhập đã chọn không?

en: This entry is attached to an order and will be deleted from that as well!
vi: Mục nhập này định kèm theo một đơn đặt hàng nên cũng bị xoá khỏi nó.

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm src/report/business-reports/taxinvoice.egui
en: Due Date
vi: Ngày tới hạn

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Post Date
vi: Ngày vào

en: Post to Account
vi: Vào tài khoản

en: Accumulate Splits?
vi: Tích lũy phân tách ?

en: The Invoice must have at least one Entry.
vi: Đơn hàng gửi phải có ít nhất một Mục nhập.

en: Do you really want to post the invoice?
vi: Bạn có chắc muốn vào sổ cái đơn hàng gửi không?

en: Total:
vi: Tổng:

en: Subtotal:
vi: Tổng phụ :

en: Tax:
vi: Thuế:

en: Total Cash:
vi: Tiền tổng:

en: Total Charge:
vi: Tính giá tổng:

en: New Invoice
vi: Đơn hàng gửi mới

en: Edit Invoice
vi: Sửa đơn hàng gửi

en: View Invoice
vi: Xem đơn hàng gửi

en: New Bill
vi: Hoá đơn mới

en: Edit Bill
vi: Sửa hoá đơn

en: View Bill
vi: Xem hoá đơn

en: New Expense Voucher
vi: Giấy phí tổn mới

en: Edit Expense Voucher
vi: Sửa giấy phí tổn

en: View Expense Voucher
vi: Xem giấy phí tổn

en: Bill ID
vi: Mã hoá đơn

en: Voucher ID
vi: Mã giấy phí tổn

en: View/Edit Invoice
vi: Xem/Sửa đơn hàng gửi

en: Duplicate
vi: Nhân đôi

en: Post
vi: Vào

en: View/Edit Bill
vi: Xem/Sửa hoá đơn

note: Translators: The terms 'Voucher' and 'Expense Voucher' are used interchangeably in gnucash and mean the same thing.
en: View/Edit Voucher
vi: Xem/Sửa giấy phí tổn

en: Invoice Owner
vi: Người sở hữu đơn hàng gửi

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Invoice Notes
vi: Ghi chú đơn hàng gửi

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Billing ID
vi: Mã hoá đơn

en: Is Paid?
vi: Trả chưa?

en: Date Posted
vi: Ngày vào

en: Is Posted?
vi: Vào chưa?

en: Date Opened
vi: Ngày mở

en: Company Name
vi: Tên công ty

en: Invoice ID
vi: Mã đơn hàng gửi

en: Bill Owner
vi: Người sở hữu hoá đơn

en: Bill Notes
vi: Ghi chú hoá đơn

en: Voucher Owner
vi: Người sở hữu giấy phí tổn

en: Voucher Notes
vi: Ghi chú giấy phí tổn

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Type
vi: Kiểu

en: Paid
vi: Đã trả

en: Posted
vi: Đã vào

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: Due
vi: Đến hạn

en: Opened
vi: Đã mở

note: src/report/standard-reports/general-journal.scm src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Num
vi: Số

en: Find Bill
vi: Tìm hoá đơn

en: Find Expense Voucher
vi: Tìm giấy phí tổn

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Expense Voucher
vi: Giấy phí tổn

en: Find Invoice
vi: Tìm đơn hàng gửi

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm src/report/report-system/options-utilities.scm src/report/standard-reports/general-journal.scm src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-r
en: Amount
vi: Số tiền

en: Due Bills Reminder
vi: Nhắc nhớ hoà đơn đến hạn

en: The Job must be given a name.
vi: Công việc phải có tên.

en: You must choose an owner for this job.
vi: Phải chọn người sở hữu công việc này.

en: Edit Job
vi: Sửa công việc

en: New Job
vi: Công việc mới

en: View/Edit Job
vi: Xem/Sửa công việc

en: View Invoices
vi: Xem các đơn hàng gửi

en: Owner's Name
vi: Tên người sở hữu

en: Only Active?
vi: Chỉ hoạt động ?

en: Job Number
vi: Số thứ tự công việc

en: Job Name
vi: Tên công việc

en: Find Job
vi: Tìm công việc

en: The Order must be given an ID.
vi: Đơn đặt hàng phải có Mã.

en: The Order must have at least one Entry.
vi: Đơn đặt hàng phải có ít nhất một Mục nhập

note: Damn; yes.  Well, ask the user to make sure they REALLY want to * close this order!
en: This order contains entries that have not been invoiced. Are you sure you want to close it out before you invoice all the entries?
vi: Đơn đặt hàng này chứa một số mục nhập chưa thêm vào danh đơn hàng gửi. Bạn có chắc muốn đóng nó trước khi thêm mọi mục nhập vào danh đơn không?

note: Ok, we can close this.  Ask for verification and set the closed date
en: Do you really want to close the order?
vi: Bạn thực sự muốn đóng đơn đặt hàng không?

en: Close Date
vi: Ngày đóng

en: View/Edit Order
vi: Xem/Sửa đơn đặt hàng

en: Order Notes
vi: Ghi chú đơn đặt hàng

en: Date Closed
vi: Ngày đã đóng

en: Is Closed?
vi: Đóng chưa?

en: Owner Name
vi: Tên người sở hữu

en: Order ID
vi: Mã đơn đặt hàng

en: Closed
vi: Đã đóng

en: Find Order
vi: Tìm đơn đặt hàng

en: You must select a company for payment processing.
vi: Phải chọn công ty để xử lý tiền trả.

en: You must select a transfer account from the account tree.
vi: Phải chọn tài khoản chuyển trong cây tài khoản.

en: Pre-Payment
vi: Tiền trả sẵn

en: You must enter a payment address.
vi: Phải gõ địa chỉ trả tiền.

en: Edit Vendor
vi: Sửa nhà sản xuất

en: New Vendor
vi: Nhà sản xuất mới

en: View/Edit Vendor
vi: Xem/Sửa nhà sản xuất

en: Vendor's Jobs
vi: Công việc của nhà sản xuất

note: { N_("Vendor Orders"), order_vendor_cb, NULL, TRUE},
en: Vendor's Bills
vi: Hoà đơn của nhà sản xuất

en: Pay Bill
vi: Trả hoá đơn

en: Vendor ID
vi: Mã nhà sản xuất

en: Find Vendor
vi: Tìm nhà sản xuất

note: * @} For the grep-happy: * KVP-OPTION-PATH * OPTION-SECTION-ACCOUNTS * OPTION-NAME-TRADING-ACCOUNTS * OPTION-NAME-AUTO-READONLY-DAYS * OPTION-NAME_NUM-FIELD-SOURCE * OPTION-SECTION-BUDGETING * OPTION-NAME-DEFAULT-BUDGET src/app-utils/app-utils.scm
en: Business
vi: Kinh doanh

note: Toplevel Extensions Menu src/report/business-reports/business-reports.scm
en: _Business
vi: _Kinh doanh

note: Customer submenu
en: _Customer
vi: _Khách

en: _New Customer...
vi: Khách _mới...

en: Open the New Customer dialog
vi: Mở hộp thoại Khách Mới

en: _Find Customer...
vi: _Tìm khách...

en: Open the Find Customer dialog
vi: Mở hộp thoại Tìm Khách

en: New _Invoice...
vi: Đơn hàng gử_i mới...

en: Open the New Invoice dialog
vi: Mở hộp thoại Đơn Hàng Gửi Mới

en: Find In_voice...
vi: Tìm đơn _hàng gửi...

en: Open the Find Invoice dialog
vi: Mở hộp thoại Tìm Đơn Hàng Gửi

en: New _Job...
vi: Công _việc mới...

en: Open the New Job dialog
vi: Mở hộp thoại Công Việc Mới

en: Find Jo_b...
vi: Tìm côn_g việc...

en: Open the Find Job dialog
vi: Mở hộp thoại Tìm Công Việc

en: _Process Payment...
vi: _Xử lý tiền trả...

en: Open the Process Payment dialog
vi: Mở hộp thoại Xử Lý Tiền Trả

en: _Vendor
vi: Nhà _sản xuất

en: _New Vendor...
vi: _Nhà sản xuất mới...

en: Open the New Vendor dialog
vi: Mở hộp thoại Nhà Sản Xuất Mới

en: _Find Vendor...
vi: _Tìm nhà sản xuất...

en: Open the Find Vendor dialog
vi: Mở hộp thoại Tìm Nhà Sản Xuất

en: New _Bill...
vi: _Hoá đơn mới...

en: Open the New Bill dialog
vi: Mở hộp thoại Hoá Đơn Mới

en: Find Bi_ll...
vi: Tìm h_oá đơn...

en: Open the Find Bill dialog
vi: Mở hộp thoại Tìm Hoá Đơn

en: _Employee
vi: Nhân _viên

en: _New Employee...
vi: _Nhân viên mới...

en: Open the New Employee dialog
vi: Mở hộp thoại Nhân Viên Mới

en: _Find Employee...
vi: _Tìm nhân viên...

en: Open the Find Employee dialog
vi: Mở hộp thoại Tìm Nhân Viên

en: New _Expense Voucher...
vi: Giấy _phí tổn mới...

en: Open the New Expense Voucher dialog
vi: Mở hộp thoại Giấy Phí Tổn Mới

en: Find Expense _Voucher...
vi: Tìm giấ_y phí tổn...

en: Open the Find Expense Voucher dialog
vi: Mở hộp thoại Tìm Giấy Phí Tổn

en: _Billing Terms Editor
vi: _Bộ sửa kỳ hoá đơn

en: View and edit the list of Billing Terms
vi: Xem hay chỉnh sửa danh sách các Kỳ Hoá Đơn

en: Bills _Due Reminder
vi: Nhắc nhở h_oá đơn đến hạn

en: Open the Bills Due Reminder dialog
vi: Mở hộp thoại Hoá Đơn Đến Hạn

en: E_xport
vi: _Xuất

en: Test Search Dialog
vi: Hộp thoại Tìm thử

en: Initialize Test Data
vi: Sơ khởi dữ liệu thử

en: Sort _Order
vi: Thứ tự _sắp xếp

en: New _Account...
vi: Tài _khoản mới...

en: Create a new account
vi: Tạo một tài khoản mới

en: Print Invoice
vi: In đơn hàng gửi

en: Make a printable invoice
vi: Tạo một đơn hàng gửi in được

en: _Cut
vi: _Cắt

en: Copy
vi: Chép

en: _Paste
vi: _Dán

en: _Edit Invoice
vi: _Sửa đơn hàng gửi

en: Edit this invoice
vi: Chỉnh sửa đơn hàng gửi này

en: _Post Invoice
vi: Ghi đơn hàng gửi _vào

en: Post this Invoice to your Chart of Accounts
vi: Ghi đơn hàng gửi này vào Sổ Cái

en: _Unpost Invoice
vi: _Hủy ghi đơn hàng gửi

en: Unpost this Invoice and make it editable
vi: Hủy ghi đơn hàng gửi này khỏi Sổ Cái, làm cho nó chỉnh sửa được

en: _Enter
vi: Th_u

en: Record the current entry
vi: Thu mục nhập hiện tại

note: Add the Cancel button for the matcher
en: _Cancel
vi: _Thôi

en: Cancel the current entry
vi: Thôi thu mục nhập hiện tại

en: _Delete
vi: _Xoá

en: Delete the current entry
vi: Xoá mục nhập hiện tại

en: _Blank
vi: T_rắng

en: Move to the blank entry at the bottom of the Invoice
vi: Di chuyển xuống mục nhập trắng ở đáy đơn hàng gửi

en: Dup_licate Entry
vi: N_hân đôi mục

en: Make a copy of the current entry
vi: Tạo bản sao của mục nhập hiện tại

en: New _Invoice
vi: Đơn hàng gử_i mới

en: _Pay Invoice
vi: T_rả đơn hàng gửi

en: Enter a payment for the owner of this Invoice
vi: Ghi tiền trả cho người sở hữu đơn hàng gửi này

en: _Company Report
vi: Báo cáo _công ty

en: Open a company report window for the owner of this Invoice
vi: Mở cửa sổ báo cáo công ty cho người sở hữu đơn hàng gửi này

en: _Standard
vi: Ch_uẩn

en: _Date
vi: _Ngày

en: Sort by date
vi: Sắp xếp theo ngày

en: Date of _Entry
vi: Ngà_y ghi

en: Sort by the date of entry
vi: Sắp xếp theo ngày vào

en: _Quantity
vi: _Số lượng

en: _Price
vi: _Giá

en: Descri_ption
vi: _Mô tả

en: Sort by description
vi: Sắp xếp theo mô tả

en: Enter
vi: Thu

en: Cancel
vi: Thôi

en: Delete
vi: Xoá

en: Blank
vi: Trắng

en: Unpost
vi: Hủy vào

en: _Filter By...
vi: _Lọc theo...

en: Create a new invoice
vi: Tạo đơn hàng gửi mới

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Vendor Report
vi: Báo cáo Nhà sản xuất

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Customer Report
vi: Báo cáo Khách hàng

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Employee Report
vi: Báo cáo Nhận viên

en: Edit
vi: Sửa

en: New
vi: Mới

en: (no name)
vi: (không tên)

en: Search only in active items
vi: Tìm kiếm chỉ trong các mục hoạt động

en: If active, only the 'active' items in the current class will be searched. Otherwise all items in the current class will be searched.
vi: Bật thì chỉ tìm kiếm qua những mục « hoạt động » của hạng hiện thời. Không thì tìm kiếm qua mọi mục của hạng hiện thời.

en: Is tax included in this type of business entry?
vi: Mục nhập kinh doanh này có bao gồm thuế không?

en: If set to active then tax is included by default in entries of this type. This setting is inherited by new customers and vendors.
vi: Bật thì thuế được bao gồm theo mặc định trong mục nhập kiểu này. Các khách hàng và nhà sản xuất mới đều kế thừa thiết lập này.

en: Open new invoice in new window
vi: Mở đơn hàng gửi mới trong cửa sổ mới

en: If active, each new invoice will be opened in a new window. Otherwise a new invoice will be opened as a tab in the main window.
vi: Bật thì mỗi đơn hàng gửi mới sẽ được mở trong cửa sổ mới. Không thì đơn hàng gửi được mở dưới một thẻ riêng của cửa sổ chính.

en: Accumulate multiple splits into one
vi: Tích lũy nhiều sự phân cách làm một

en: If this field is active then multiple entries in an invoice that transfer to the same account will be accumulated into a single split. This field can be overridden per invoice in the Posting dialog.
vi: Trường này hoạt động thì nhiều mục nhập trong một đơn hàng mà chuyển sang cùng một tài khoản thì được tích lũy làm cùng một sự phân cách. Vẫn có thể ghi đè lên trường này từng đơn hàng gửi, trong trường Vào Sổ Cái.

en: Show bills due reminder at startup
vi: Hiển thị lời nhắc nhở hoá đơn đến hạn khi khởi chạy

en: If active, at startup GnuCash will check to see whether any bills will become due soon. If so, it will present the user with a reminder dialog. The definition of "soon" is controlled by the "Days in Advance" setting. Otherwise GnuCash does not check for due bills.
vi: Bật thì khi khởi chạy, GnuCash sẽ kiểm tra có hoá đơn sớm đến hạn không. Có thì nó hiển thị hộp thoại nhắc nhở. Thiết lập « Ngày trước » thì xác định « sớm » trong trường hợp này. Không bật thì GnuCash không kiểm tra có hoá đơn đến hạn.

en: Show bills due within this many days
vi: Hiển thị các hoá đơn đến hạn trong số ngày này

en: This field defines the number of days in advance that GnuCash will check for due bills. Its value is only used if the "Notify when due" setting is active.
vi: Trường này xác định số ngày trước trong khoảng đó GnuCash sẽ kiểm tra có hoá đơn đến hạn không. Giá trị này chỉ dùng nếu tùy chọn « Báo khi đến hạn » đã bật.

note: src/report/business-reports/invoice.scm
en: Printable Invoice
vi: Đơn hàng gửi in được

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: Easy Invoice
vi: Đơn hàng gửi dễ

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm
en: Fancy Invoice
vi: Đơn hàng gửi đẹp

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: <b>Invoices</b>
vi: <b>Đơn hàng gửi</b>

en: Ta_x included
vi: _Gồm thuế

en: Whether tax is included by default in entries on Bills. This setting is inherited by new customers and vendors.
vi: Có nên bao gồm tiền thuế trong mục nhập của Hoá đơn theo mặc định hay không. Khách hàng mới và nhà sản xuất mới cũng kế thừa thiết lập này.

en: How many days in the future to warn about Bills coming due.
vi: Số ngày trước cần cảnh báo có Hoá đơn đến hạn.

en: _Days in advance:
vi: _Ngày trước

en: _Notify when due
vi: _Báo khi đến hạn

en: Whether to display the list of Bills Due at startup.
vi: Có nên hiển thị danh sách các Hoá đơn Đến hạn khi khởi chạy hay không.

en: <b>Bills</b>
vi: <b>Hoá đơn</b>

en: _Tax included
vi: Gồm _thuế

en: Whether tax is included by default in entries on Invoices. This setting is inherited by new customers and vendors.
vi: Có nên bao gồm tiền thuế trong mục nhập của Đơn hàng gửi theo mặc định hay không. Khách hàng mới và nhà sản xuất mới cũng kế thừa thiết lập này

en: _Accumulate splits on post
vi: _Vào thì tích lũy phân cách

en: Whether multiple entries in an invoice which transfer to the same account should be accumulated into a single split by default. This setting can be changed in the Post dialog.
vi: Nhiều mục nhập trong một đơn hàng gửi mà chuyển sang cùng một tài khoản có nên tích lũy làm một sự phân tách riêng lẻ theo mặc định hay không. Vẫn có thể thay đổi thiết lập này trong hộp thoại Vào sổ cái.

en: _Open in new window
vi: _Mở trong cửa sổ mới

en: <b>General</b>
vi: <b>Chung</b>

en: Cancel your changes
vi: Thôi các thay đổi

en: Commit this Billing Term
vi: Ghi chép Kỳ hoá đơn này

en: <b>Term Definition</b>
vi: <b>Xác định kỳ</b>

en: De_scription:
vi: _Mô tả:

en: The description of the Billing Term, printed on invoices
vi: Mô tả của Kỳ hoá đơn, được in ra đơn hàng gửi

en: _Type:
vi: _Kiểu :

en: The internal name of the Billing Term.
vi: Tên nội bộ của Kỳ hoá đơn.

en: <b>New Billing Term</b>
vi: <b>Kỳ hoà đơn mới</b>

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: Due Days:
vi: Ngày tới hạn:

en: Discount Days:
vi: Ngày bớt giá:

en: Discount %:
vi: Bớt giá %:

en: The number of days to pay the bill after the post date.
vi: Sau ngày vào sổ cái, số ngày có thể trả tiền.

en: The number of days after the post date during which a discount will be applied for early payment.
vi: Sau ngày vào sổ cái, số ngày có thể bớt giá vì trả sớm.

en: The percentage discount applied for early payment.
vi: Phần trăm bớt giá vì trả sớm.

en: Due Day:
vi: Ngày tới hạn:

en: Discount Day:
vi: Ngày bớt giá:

en: Cutoff Day:
vi: Ngày cuối:

en: The day of the month bills are due
vi: Ngày tháng hoà đơn đến hạn

en: The last day of the month for the early payment discount.
vi: Ngày cuối của tháng để bớt giá vì trả sớm.

en: The discount percentage applied if paid early.
vi: Phần trăm bớt giá nếu trả sớm.

en: Table
vi: Bảng

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Terms
vi: Kỳ

en: Close this window
vi: Đóng cửa sổ này

en: <b>Terms</b>
vi: <b>Kỳ</b>

en: Delete the current Billing Term
vi: Xoá Kỳ hoá đơn hiện có

en: Create a new Billing Term
vi: Tạo Kỳ hoá đơn mới

en: Edit the current Billing Term
vi: Sửa Kỳ hoá đơn hiện có

en: Choose Owner Dialog
vi: Hộp thoại chọn người sở hữu

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm src/report/business-reports/taxi
en: Description
vi: Mô tả

en: Customer Number:
vi: Số khách:

en: Company Name:
vi: Tên công ty:

en: Active
vi: Hoạt động

en: Identification
vi: Nhận diện

en: Name:
vi: Tên:

en: Address:
vi: Địa chỉ:

en: Phone:
vi: Điện thoại:

en: Fax:
vi: Điện thư :

en: Email:
vi: Địa chỉ thư :

en: Billing Address
vi: Địa chỉ hoá đơn

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/business-reports/taxinvoice.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Notes
vi: Ghi chú

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Customer
vi: Khách

en: Currency:
vi: Tiền tệ:

en: Terms:
vi: Điều kiện:

en: Discount:
vi: Bớt giá:

en: Credit Limit:
vi: Hạn tín dụng:

en: Tax Included:
vi: Gồm thuế:

en: Tax Table:
vi: Bảng thuế:

en: Override the global Tax Table?
vi: Đè lên Bảng Thuế toàn cục không?

en: Billing Information
vi: Thông tin hoá đơn

en: Shipping Information
vi: Thông tin chở hàng

en: Shipping Address
vi: Địa chỉ chở hàng

en: Question
vi: Câu hỏi

en: postd
vi: vào

en: duedate
vi: ngàytới

en: acct
vi: tàik

en: question
vi: câu hỏi

en: Employee Number:
vi: Số hiệu nhân viên:

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Payment Address
vi: Địa chỉ trả tiền

en: Language:
vi: Ngôn ngữ :

en: Interface
vi: Giao diện

en: Default Hours per Day:
vi: Giờ mặc định mỗi ngày:

en: Default Rate:
vi: Suất mặc định:

en: Credit Account
vi: Tài khoản tín dụng

en: Billing
vi: Hoá đơn

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Employee
vi: Nhân viên

en: Access Control List
vi: Danh sách Điều khiển Truy cập

en: Access Control
vi: Điều khiển Truy cập

en: Posted Account
vi: Tài khoản đã vào

en: Invoice Information
vi: Thông tin đơn hàng gửi

en: (owner)
vi: (sở hữu)

note: src/report/business-reports/job-report.scm
en: Job
vi: Việc

en: Customer:
vi: Khách:

en: Job:
vi: Việc:

en: Default Chargeback Project
vi: Dự án chịu ngược mặc định

en: Additional to Card:
vi: Phụ vào Thẻ:

en: Extra Payments
vi: Tiền trả thêm

en: Invoice Entries
vi: Mục đơn hàng gửi

en: Unposting this Invoice will delete the posted transaction.
    Are you sure you want to unpost it?
vi: Hủy vào đơn hàng gửi này sẽ xoá giao dịch đã vào.
    Bạn có chắc muốn hủy vào không?

en: Yes, reset the Tax Tables
vi: Có phải, đặt lại các Bảng Thuế

en: No, keep them as they are
vi: Không phải, giữ nguyên

en: Reset Tax Tables to present Values?
vi: Đặt lại các Bảng Thuế thành giá trị hiện thời phải không?

en: Job Dialog
vi: Hộp thoại Công việc

en: Job Information
vi: Thông tin công việc

en: Owner Information
vi: Thông tin người sở hữu

en: Job Active
vi: Công việc hoạt động

en: New Order
vi: Đơn đặt hàng mới

en: Order Information
vi: Thông tin đơn đặt hàng

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Reference
vi: Tham chiếu

en: Order Entry
vi: Mục đơn đặt hàn

en: Invoices
vi: Đơn hàng gửi

en: Close Order
vi: Đóng đơn đặt hàng

en: Order Entries
vi: Mục đơn đặt hàng

en: Post To
vi: Vào

note: Header string Add the columns src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm sr
en: Date
vi: Ngày

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Number
vi: Số

note: set per book option Mark the transaction as a payment src/app-utils/prefs.scm src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Payment
vi: Tiền trả

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Memo
vi: Ghi nhớ

en: Transfer Account
vi: Tài khoản chuyển

en: Vendor Number:
vi: Số hiệu nhà sản xuất:

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Vendor
vi: Nhà sản xuất

en: Tax Included:
vi: Gồm thuế:

en: Tax Table:
vi: Bảng thuế:

en: Payment Information
vi: Thông tin trả tiền

en: You have not selected an owner
vi: Chưa chọn người sở hữu

en: is
vi: là

en: is not
vi: không là

en: The account %s does not allow transactions.
vi: Tài khoản %s không cho phép giao dịch.

en: The account %s does not exist. Would you like to create it?
vi: Tài khoản %s không tồn tại. Bạn có muốn tạo nó không?

note: XXX: change this based on the ledger type
en: Hours
vi: Giờ

en: Project
vi: Dự án

en: Material
vi: Nguyên liệu

en: Save the current entry?
vi: Lưu mục hiện tại không

en: The current transaction has been changed. Would you like to record the changes before duplicating this entry, or cancel the duplication?
vi: Giao dịch hiện tại bị thay đổi. Bạn có muốn thu các thay đổi trước khi nhân đôi mục nhập này, hoặc thôi việc nhân đôi không?

en: _Record
vi: Th_u

en: The tax table %s does not exist. Would you like to create it?
vi: Bảng thuế %s không tồn tại. Bạn có muốn tạo nó không?

en: _Don't Record
vi: K_hông thu

en: The current entry has been changed. Would you like to save it?
vi: Mục nhập hiện tại bị thay đổi. Bạn có muốn lưu nó không?

en: sample:X
vi: X

en: sample:12/12/2000
vi: 12/12/2000

en: sample:Description of an Entry
vi: Mô tả của mục nhập

en: sample:Action
vi: Hành động

en: sample:9,999.00
vi: 9 999,00

en: sample:999,999.00
vi: 999 999,00

en: sample(DT):+%
vi: +%

en: sample(DH):+%
vi: +%

en: sample:Expenses:Automobile:Gasoline
vi: Phí_tổn:Xe:Dầu

en: sample:T?
vi: T?

en: sample:TI
vi: TI

en: sample:Tax Table 1
vi: Bảng Thuế 1

en: sample:999.00
vi: 999,00

en: sample:BI
vi: BI

en: sample:Payment
vi: Tiền trả

en: $
vi: ₫

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Cash
vi: Tiền mặt

note: src/app-utils/prefs.scm src/report/standard-reports/register.scm
en: Charge
vi: Tín dụng

en: Income Account
vi: Tài khoản thu nhập

en: Expense Account
vi: Tài khoản phí tổn

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Action
vi: Hành động

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Discount
vi: Bớt giá

en: Discount Type
vi: Kiểu bớt giá

en: Discount How
vi: Cách bớt giá

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/taxinvoice.scm
en: Unit Price
vi: Giá/mục

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Quantity
vi: Số lượng

en: Tax Table
vi: Bảng thuế

en: Taxable?
vi: Đánh thuế được ?

en: Tax Included?
vi: Gồm thuế ?

en: Invoiced?
vi: Lập đơn hàng gửi chưa?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Subtotal
vi: Tổng phụ

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/tax/us/de_DE.scm
en: Tax
vi: Thuế

en: Billable?
vi: Làm hoá đơn được ?

en: Enter the income/expense account for the Entry, or choose one from the list
vi: Hãy gõ tài khoản thu nhập/phí tổn cho mục nhập này, hoặc chọn một điều trong danh sách.

en: Enter the type of Entry
vi: Gõ kiểu mục nhập

en: Enter the Entry Description
vi: Gõ mô tả mục nhập

en: Enter the Discount Amount
vi: Gõ số tiền bớt giá

en: Enter the Discount Percent
vi: Gõ phần trăm bớt giá

en: Enter the Discount ... unknown type
vi: Gõ tiền bớt ... không rõ kiểu

en: Discount Type: Monetary Value
vi: Kiểu tiền bớt: giá trị tiền tệ

en: Discount Type: Percent
vi: Kiểu tiền bớt: phần trăm

en: Select the Discount Type
vi: Chọn kiểu tiền bớt

en: Tax computed after discount is applied
vi: Thuế được tính sau khi bớt giá

en: Discount and tax both applied on pretax value
vi: Cả hai tiền bớt và tiền thuế được tính với giá trị trước khi đánh thuế

en: Discount computed after tax is applied
vi: Tiền bớt được tính sau khi đánh thuế

en: Select how to compute the Discount and Taxes
vi: Chọn cách tính Tiền Bớt và Tiền Thuế

en: Enter the unit-Price for this Entry
vi: Gõ giá từng mục cho mục nhập này

en: Enter the Quantity of units for this Entry
vi: Gõ số lượng các mục cho mục nhập này

en: Enter the Tax Table to apply to this entry
vi: Gõ Bảng Thuế cần áp dụng cho mục nhập này

en: Is this entry taxable?
vi: Mục nhập này có thể đánh thuế được không?

en: Is the tax already included in the price of this entry?
vi: Giá của mục này có gồm thuế chưa?

en: Include this entry on this invoice?
vi: Gồm có mục nhập này trong đơn hàng gửi này không?

en: Unknown EntryLedger Type
vi: Không rõ kiểu Mục Sổ Cái

en: The subtotal value of this entry
vi: Giá trị tổng phụ của mục nhập này

en: The total tax of this entry
vi: Tổng thuế của mục nhập nà

en: Is this entry billable to a customer or job?
vi: Mục nhập này có thể làm hoá đơn cho một khách hay công việc riêng không?

en: How did you pay for this item?
vi: Bạn đã trả giá của mục này như thế nào?

en: An error occurred while creating the directory:
      %s
    Please correct the problem and restart GnuCash.
    The reported error was '%s' (errno %d).
vi: Gặp lỗi trong khi tạo thư mục:
      %s
    Hãy sửa chữa lỗi này, rồi khởi chạy lại GnuCash.
    Lỗi đã thông báo là « %s » (mã lỗi %d).

en: The path
      %s
    exists but it is not a directory. Please delete
    the file and start GnuCash again.
vi: Đường dẫn
      %s
    có phải tồn tại còn không phải thư mục.
    Hãy xoá tập tin rồi khởi chạy lại GnuCash.

en: The permissions are wrong on the directory
      %s
    They must be at least 'rwx' for the user.
vi: Có quyền hạn không đúng về thư mục
      %s
    Phải có ít nhất quyền « rwx » cho người dùng.

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Bank
vi: Ngân hàng

en: Asset
vi: Tài sản

en: Credit Card
vi: Thẻ tín dụng

en: Liability
vi: Tiền nợ

en: Stock
vi: Kho

en: Mutual Fund
vi: Quỹ tương hỗ

en: Currency
vi: Tiền tệ

note: src/app-utils/prefs.scm src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm src/report/report-system/report-utilities.scm src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Income
vi: Thu nhập

note: src/app-utils/prefs.scm src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Expense
vi: Phí tổn

en: A/Receivable
vi: Khoản phải thu

en: A/Payable
vi: Khoản phải trả

en: Orphaned Gains
vi: Gia tăng thừa

en: Realized Gain/Loss
vi: Gia tăng/giảm thực xảy ra

en: Realized Gains or Losses from Commodity or Trading Accounts that haven't been recorded elsewhere.
vi: Các lợi nhuận đã thu hay thua lỗ từ các tài khoản kiểu hàng hoá hay kinh doanh mà chưa được ghi vào nơi khác.

en: Unnamed Budget
vi: Ngân sách không tên

note: Set memo.
en: Extra to Charge Card
vi: Giá phụ để tính vào thẻ

en:  (posted)
vi:  (vào sổ cái)

note: src/report/standard-reports/register.scm
en: Lot
vi: Lô

en:  (closed)
vi:  (đóng)

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Weekly
vi: Hàng tuần

note: translators: %s is an already-localized form of the day of the week.
en: last %s
vi: %s cuối

en: Semi-monthly
vi: Bán tháng

note: translators: %d is the number of Recurrences in the list.
en: Unknown, %d-size list.
vi: Không rõ, danh sách kích cỡ %d

en: Once
vi: Một lần

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Daily
vi: Hàng ngày

note: g_warning("nth weekday not handled"); g_string_printf(buf, "@fixme: nth weekday not handled"); src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Monthly
vi: Hàng tháng

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Yearly
vi: Hàng năm

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm
en: Orphan
vi: Thừa

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm
en: Imbalance
vi: Chưa cân bằng

note: src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: -- Split Transaction --
vi: — Giao dịch phân tách —

en: Voided transaction
vi: Giao dịch bị bãi bỏ

note: Dirtying taken care of by SetReadOnly
en: Transaction Voided
vi: Giao dịch bị bãi bỏ

en: The book was closed successfully.
vi: Sổ sách đã được đóng.

en: Period %s - %s
vi: Kỳ %s - %s

note: Change the text so that its more mainingful for this assistant
en: Period:
vi: Kỳ:

en: Closing Date:
vi: Ngày đóng:

en: Selected
vi: Đã chọn

en: Account Types
vi: Kiểu tài khoản

note: Translators: '%s' is the name of the selected account hierarchy template.
en: Accounts in '%s'
vi: Tài khoản trong « %s »

en: Accounts in Category
vi: Tài khoản trong Loại

en: zero
vi: số không

en: existing account
vi: tài khoản đã có

en: Placeholder
vi: Bộ giữ chỗ

en: Use Existing
vi: Dùng điều tồn tại

note: { name, default txn memo, throughEscrowP, specSrcAcctP }
en: Taxes
vi: Thuế

en: Tax Payment
vi: Nộp thuế

en: Insurance
vi: Bảo hiểm

en: Insurance Payment
vi: Chuyển tiền bảo hiểm

en: PMI Payment
vi: Chuyển tiền PMI

en: Other Expense
vi: Phí tổn khác

en: Miscellaneous Payment
vi: Chuyển tiền khác

note: Add payment checkbox. Translators: %s is "Taxes", * "Insurance", or similar.
en: ... pay "%s"?
vi: ... trả « %s » ?

en: via Escrow account?
vi: qua tài khoản bên thứ ba ?

en: Loan
vi: Khoản vay

en: Principal
vi: Tiền gốc

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm
en: Interest
vi: Lãi

en: Error adding price.
vi: Gặp lỗi khi thêm giá.

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/budget-flow.scm src/report/standard-reports/budget.scm src/report/standard-reports/cash-flow.scm src/report/standard-reports/general-
en: Account
vi: Tài khoản

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/portfolio.scm
en: Symbol
vi: Ký hiệu

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/general-journal.scm src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Shares
vi: Cổ phần

en: You don't have any stock accounts with balances!
vi: Bạn không có tài khoản chứng khoán có số dư !

en: That commodity is currently used by at least one of your accounts. You may not delete it.
vi: Hàng hoá đó hiện thời được dùng bởi ít nhất một của những tài khoản của bạn nên không thể xoá.

en: This commodity has price quotes. Are you sure you want to delete the selected commodity and its price quotes?
vi: Hàng hoá này có chào giá. Bạn có chắc muốn xoá hàng hoá đã chọn cùng với các chào giá không?

en: Are you sure you want to delete the selected commodity?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hàng hoá đã chọn không?

en: Delete commodity?
vi: Xoá hàng hoá ?

en: This program can only calculate one value at a time. You must enter values for all but one quantity.
vi: Chương trình này chỉ có khả năng tính một giá trị mỗi lần. Phải gõ giá trị cho tất cả trừ một số lượng.

en: GnuCash cannot determine the value in one of the fields. You must enter a valid expression.
vi: GnuCash không thể quyết định giá trị trong một của những trường này. Phải gõ một biểu thức hợp lệ.

en: The interest rate cannot be zero.
vi: Lãi suất không thể là số không.

en: The number of payments cannot be zero.
vi: Số lần trả tiền không thể là số không.

en: The number of payments cannot be negative.
vi: Số lần trả tiền không thể là số âm

en: All Accounts
vi: Mọi tài khoản

en: Balanced
vi: Cân bằng

note: src/report/report-system/html-acct-table.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Closing Entries
vi: Mục nhập đóng

en: Reconcile
vi: Chỉnh hợp

en: Share Price
vi: Giá cổ phần

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/portfolio.scm src/report/standard-reports/register.scm
en: Value
vi: Giá trị

note: FIXME: All this does is leak.
en: Find Transaction
vi: Tìm giao dịch

en: Open
vi: Mở

note: src/report/report-system/html-fonts.scm src/report/standard-reports/general-journal.scm src/report/standard-reports/register.scm
en: Title
vi: Tên

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm src/report/report-system/html-utilities.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/sx
en: Balance
vi: Số dư

en: Gains
vi: Lợi

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Gain/Loss
vi: Lợi/Lỗ

en: Lots in Account %s
vi: Lô trong tài khoản %s

en: Delete prices?
vi: Xoá giá ?

en: You must enter a valid amount.
vi: Phải gõ một số lượng hợp lệ.

en: Cannot save check format file.
vi: Không thể lưu tập tin định dạng séc.

en: There is a duplicate check format file.
vi: Có tập tin định dạng séc trùng.

note: Translators: This is a directory name. It may be presented to * the user to indicate that some data file was defined by the * gnucash application.
en: application
vi: ứng dụng

note: Translators: This is a directory name. It may be presented to * the user to indicate that some data file was defined by a * user herself.
en: user
vi: người dùng

en: Custom
vi: Tự chọn

en: Top
vi: Trên

en: Complete
vi: Hoàn tất

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Transaction
vi: _Giao dịch

en: _View
vi: _Xem

en: _Actions
vi: _Hành động

en: Couldn't parse credit formula for split "%s".
vi: Không thể phân tích hàm bên có cho sự phân tách « %s ».

en: Couldn't parse debit formula for split "%s".
vi: Không thể phân tích hàm bên nợ cho sự phân tách « %s »

en: The Scheduled Transaction Editor cannot automatically balance this transaction. Should it still be entered?
vi: Bộ Sửa Giao Dịch đã Định Thời không thể tự động cân bằng giao dịch này. Vẫn còn có nên ghi nó vào không?

en: Please name the Scheduled Transaction.
vi: Hãy đặt tên của giao dịch đã định thời.

en: A Scheduled Transaction with the name "%s" already exists. Are you sure you want to name this one the same?
vi: Một giao dịch đã định thời có tên « %s » đã tồn tại. Bạn có chắc muốn đặt tên trùng cho điều này không?

en: Scheduled Transactions with variables cannot be automatically created.
vi: Không thể tự động tạo giao dịch đã định thời có biến.

en: Scheduled Transactions without a template transaction cannot be automatically created.
vi: Không thể tự động tạo giao dịch đã định thời không có giao dịch mẫu

en: Please provide a valid end selection.
vi: Hãy cung cấp một vùng chọn kết thúc hợp lệ.

en: There must be some number of occurrences.
vi: Phải có một số lần xảy ra.

en: The number of remaining occurrences (%d) is greater than the number of total occurrences (%d).
vi: Số lần xảy ra còn lại (%d) lớn hơn tổng số lần xảy ra (%d).

en: You have attempted to create a Scheduled Transaction which will never run. Do you really want to do this?
vi: Bạn đã thử tạo một giao dịch đã định thời sẽ không bao giờ chạy. Bạn có thực sự muốn làm như thế không?

en: (never)
vi: (không bao giờ)

en: The current template transaction has been changed. Would you like to record the changes?
vi: Giao dịch mẫu hiện thời bị thay đổi. Bạn có muốn lưu các thay đổi không?

en: Scheduled Transactions
vi: Giao dịch đã định thời

en: The Scheduled Transaction is unbalanced. You are strongly encouraged to correct this situation.
vi: Giao dịch đã định thời không cân bằng. Rất khuyên bạn sửa chữa trường hợp này.

en: Cannot create a Scheduled Transaction from a Transaction currently being edited. Please Enter the Transaction before Scheduling.
vi: Không thể tạo một giao dịch đã định thời từ giao dịch hiện thời được chỉnh sửa. Hãy Ghi giao dịch Vào trước khi Định thời.

en: Ignored
vi: Bị bỏ qua

en: Postponed
vi: Bị hoãn

en: To-Create
vi: Cần tạo

en: Reminder
vi: Nhắc nhở

en: Created
vi: Tạo

en: Never
vi: Không bao giờ

en: (Need Value)
vi: (Cần giá trị)

en: Transaction
vi: Giao dịch

en: Status
vi: Trạng thái

en: Created Transactions
vi: Giao dịch đã tạo

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Code
vi: Mã

en: Form
vi: Đơn

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm src/report/report-system/report-utilities.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Expenses
vi: Phí tổn

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/balsheet-eg.eguile.scm src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/locale-specific/us/t
en: Total
vi: Tổng

en: New Accounts _Page
vi: T_rang tài khoản mới

en: Open a new Account Tree page
vi: Mở một trang Cây Tài Khoản mới

en: New _File
vi: _Tập tin mới

en: Create a new file
vi: Tạo một tập tin mới

en: _Open...
vi: _Mở...

en: Open an existing GnuCash file
vi: Mở một tập tin GnuCash đã có

en: _Save
vi: _Lưu

en: Save the current file
vi: Lưu tập tin hiện tại

en: Save _As...
vi: Lưu _dạng...

en: Export _Accounts
vi: _Xuất tài khoản

en: Export the account hierarchy to a new GnuCash datafile
vi: Xuất phân cấp tài khoản vào một tập tin dữ liệu GnuCash mới

en: _Find...
vi: _Tìm...

en: Find transactions with a search
vi: Tìm giao dịch bằng cách tìm kiếm

note: Actions menu
en: _Scheduled Transactions
vi: _Giao dịch đã định thời

en: _Scheduled Transaction Editor
vi: Bộ _sửa giao dịch đã định thời

en: The list of Scheduled Transactions
vi: Danh sách các giao dịch đã định thời

en: Since _Last Run...
vi: Kể từ _lần chạy cuối...

en: Create Scheduled Transactions since the last time run
vi: Tạo các giao dịch đã định thời kể từ lần chạy cuối cùng.

en: _Mortgage & Loan Repayment...
vi: Trả thế chấp và tiền _vay...

en: Setup scheduled transactions for repayment of a loan
vi: Thiết lập các giao dịch đã định thời để trả tiền vay.

en: Close _Books
vi: Đóng các _sổ sách

en: Archive old data using accounting periods
vi: Lưu trữ dữ liệu cũ theo kỳ kế toán

en: _Price Editor
vi: Bộ sửa _giá

en: View and edit the prices for stocks and mutual funds
vi: Xem và chỉnh sửa giá của chứng khoán và quỹ tương hỗ

en: _Security Editor
vi: Bộ _sửa chứng khoán

en: View and edit the commodities for stocks and mutual funds
vi: Xem và chỉnh sửa hàng hoá cho chứng khoán và quỹ tương hỗ

en: _Tips Of The Day
vi: _Mẹo của hôm nay

en: View the Tips of the Day
vi: Hiển thị Mẹo của hôm nay

en: There are no Scheduled Transactions to be entered at this time.
vi: Không có giao dịch đã định thời cần ghi vào sổ cái vào lúc này.

note: Translators: %d is the number of transactions. This is a ngettext(3) message.
en: There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (%d transaction automatically created) | There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (%d transactions automatically created)
vi[0]: Không có giao dịch đã định thời cần ghi vào ở lúc này. (%d giao dịch được tạo tự động.)

en: New Budget
vi: Ngân sách mới

en: Create a new Budget
vi: Tạo một ngân sách mới

en: Open Budget
vi: Mở ngân sách

en: Open an existing Budget
vi: Mở một ngân sách đã có

en: Select a Budget
vi: Chọn ngân sách

en: Create a new Account
vi: Tạo một tài khoản mới

en: New Account _Hierarchy...
vi: P_hân cấp tài khoản mới...

en: Extend the current book by merging with new account type categories
vi: Mở rộng sổ sách hiện thời bằng cách trộn với các phân loại kiểu tài khoản mới.

en: Open _Account
vi: _Mở tài khoản

en: Open the selected account
vi: Mở tài khoản đã chọn

en: Open the selected account and all its subaccounts
vi: Mở tài khoản đã chọn cùng với tất cả các tài khoản con

en: Edit _Account
vi: Sử_a tài khoản:

en: Edit the selected account
vi: Chỉnh sửa tài khoản đã chọn

en: _Delete Account...
vi: _Xoá tài khoản...

en: Delete selected account
vi: Xoá tài khoản đã chọn

en: _Renumber Subaccounts...
vi: Đánh _số lại các tài khoản con...

en: Renumber the children of the selected account
vi: Đánh số lại các tài khoản con của tài khoản đã chọn

en: _Reconcile...
vi: C_hỉnh hợp...

en: Reconcile the selected account
vi: Chỉnh hợp tài khoản đã chọn

en: _Transfer...
vi: _Chuyển...

en: Transfer funds from one account to another
vi: Chuyển tiền từ tài khoản này sang tài khoản khác

en: Stoc_k Split...
vi: Chia nhỏ chứng _khoán...

en: Record a stock split or a stock merger
vi: Ghi chép sự chia nhỏ chứng khoán hay sáp nhập chứng khoán

en: View _Lots...
vi: Xem các _lô...

en: Bring up the lot viewer/editor window
vi: Hiển thị cửa sổ xem/sửa lô

en: Check & Repair A_ccount
vi: Kiểm tra và sửa _chữa tài khoản

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in this account
vi: Kiểm tra và sửa chữa giao dịch không cân bằng và sự phân tách thừa trong tài khoản này

en: Check & Repair Su_baccounts
vi: Kiểm tra _và sửa chữa tài khoản con

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in this account and its subaccounts
vi: Kiểm tra và sửa chữa giao dịch không cân bằng và sự phân tách thừa trong tài khoản này và các tài khoản con

en: Check & Repair A_ll
vi: Kiểm t_ra và sửa chữa tất cả

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in all accounts
vi: Kiểm tra và sửa chữa giao dịch không cân bằng và sự phân tách thừa trong mọi tài khoản

note: * Various option sections and options within those sections * The untranslated string is used for the key in the KVP * The translated string appears as the tab name and as the * text associated with the option selector on the tab src/report/report-system/report.scm src/report/standard-reports/accoun
en: Accounts
vi: Tài khoản

en: Deleting account %s
vi: Đang xóa tài khoản %s

en: The account %s will be deleted.
vi: Tài khoản %s sẽ bị xoá.

en: All transactions in this account will be moved to the account %s.
vi: Tật cả các giao dịch đều trong tài khoản này sẽ được di chuyển sang tài khoản %s.

en: All transactions in this account will be deleted.
vi: Tất cả các giao dịch đều trong tài khoản này sẽ bị xoá.

en: All of its sub-accounts will be moved to the account %s.
vi: Tất cả các tài khoản con của nó sẽ được di chuyển sang tài khoản %s.

en: All of its subaccounts will be deleted.
vi: Tất cả các tài khoản con của nó sẽ bị xoá.

en: All sub-account transactions will be moved to the account %s.
vi: Tất cả các giao dịch tài khoản con đều sẽ được di chuyển sang tài khoản %s.

en: All sub-account transactions will be deleted.
vi: Tất cả các giao dịch tài khoản con đều sẽ bị xoá.

en: Are you sure you want to do this?
vi: Bạn có chắc muốn làm như thế không?

en: Open _Subaccounts
vi: Mở _các tài khoản con

en: _Delete Budget
vi: _Xoá ngân sách

en: Delete this budget
vi: Xoá ngân sách này

en: Budget Options
vi: Tùy chọn ngân sách

en: Edit this budget's options
vi: Sửa tùy chọn về ngân sách này

en: Estimate Budget
vi: Ước tính ngân sách

en: Estimate a budget value for the selected accounts from past transactions
vi: Ước tính giá trị ngân sách cho những tài khoản đã chọn, từ các giao dịch đã qua

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Estimate
vi: Ước tính

note: src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-barchart.scm src/report/standard-reports/budget-flow.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/budget.scm
en: Budget
vi: Ngân sách

en: Delete %s?
vi: Xoá %s không?

en: You must select at least one account to estimate.
vi: Phải chọn ít nhất một tài khoản để ước tính.

note: ********************************************************** Actions
en: Cu_t Transaction
vi: Cắ_t giao dịch

en: _Copy Transaction
vi: _Chép giao dịch

en: _Paste Transaction
vi: _Dán giao dịch

en: Dup_licate Transaction
vi: Nhân đôi gi_ao dịch

en: _Delete Transaction
vi: _Xoá giao dịch

en: _Delete Split
vi: _Xoá sự phân tách

en: Cut the selected transaction into clipboard
vi: Cắt giao dịch đã chọn vào bảng nháp

en: Copy the selected transaction into clipboard
vi: Sao chép giao dịch đã chọn vào bảng nháp

en: Paste the transaction from the clipboard
vi: Dán giao dịch từ bảng nháp

en: Make a copy of the current transaction
vi: Tạo một bản sao của giao dịch hiện thời

en: Delete the current transaction
vi: Xoá giao dịch hiện thời

en: Cu_t
vi: Cắ_t

en: Cut the current selection and copy it to clipboard
vi: Cắt vùng chọn hiện thời và sao chép nó vào bảng nháp

en: _Copy
vi: _Chép

en: Copy the current selection to clipboard
vi: Sao chép vùng chọn hiện thời vào bảng nháp

en: Paste the clipboard content at the cursor position
vi: Dán nội dung bảng nháp vào vị trí con trỏ

en: Remove all splits in the current transaction
vi: Gỡ bỏ mọi sự phân tách trong giao dịch hiện tại

en: _Enter Transaction
vi: Th_u giao dịch

en: Record the current transaction
vi: Ghi giao dịch hiện thời

en: Ca_ncel Transaction
vi: Thô_i giao dịch

en: Cancel the current transaction
vi: Thôi giao dịch hiện thời

en: _Void Transaction
vi: _Bãi bỏ giao dịch

en: _Unvoid Transaction
vi: _Phục hồi giao dịch bị bãi bỏ

en: Add _Reversing Transaction
vi: Thê_m giao dịch đảo ngược

en: _Refresh
vi: _Cập nhật

en: Refresh this window
vi: Cập nhật cửa sổ này

en: _Blank Transaction
vi: Giao dịch t_rắng

en: Move to the blank transaction at the bottom of the register
vi: Di chuyển xuống giao dịch trắng ở đáy sổ cái

en: Edit E_xchange Rate
vi: _Sửa tỷ lệ hội suất

en: Edit the exchange rate for the current transaction
vi: Chỉnh sửa tỷ lệ hội suất cho giao dịch hiện tại

en: _Jump
vi: _Nhảy

en: Jump to the corresponding transaction in the other account
vi: Nhảy tới giao dịch tương ứng trong tài khoản khác

en: Sche_dule...
vi: _Lập lịch...

en: Create a Scheduled Transaction with the current transaction as a template
vi: Tạo một Giao dịch đã Định thời theo mẫu là giao dịch hiện thời

en: _All transactions
vi: _Mọi giao tác

en: _This transaction
vi: Giao dịch nà_y

en: Account Report
vi: Báo cáo tài khoản

en: Open a register report for this Account
vi: Mở một báo cáo sổ cái cho tài khoản này

en: Open a register report for the selected Transaction
vi: Mở một báo cáo sổ cái cho giao dịch đã chọn

en: _Double Line
vi: _Dòng đôi

en: Show two lines of information for each transaction
vi: Hiển thị hai dòng thông tin về mỗi giao dịch

en: S_plit Transaction
vi: _Phân tách giao dịch

en: Show all splits in the current transaction
vi: Hiển thị mọi sự phân tách trong giao dịch hiện thời

en: _Basic Ledger
vi: Sổ cái cơ _bản

en: Show transactions on one or two lines
vi: Hiển thị giao dịch trên một hay hai dòng

en: _Auto-Split Ledger
vi: _Tự động phân tách sổ cái

en: Show transactions on one or two lines and expand the current transaction
vi: Hiển thị giao dịch trên một hay hai dòng và mở rộng giao dịch hiện thời

en: Transaction _Journal
vi: Nhật _ký giao dịch

en: Show expanded transactions with all splits
vi: Hiển thị giao dịch đã mở rộng với mọi sự phân tách

note: src/report/standard-reports/register.scm
en: Transfer
vi: Chuyển

en: Split
vi: Phân tách

en: Schedule
vi: Lịch biểu

note: Translators: %s is the name of the tab page
en: Save changes to %s?
vi: Lưu các thay đổi vào %s không?

en: _Discard Transaction
vi: _Hủy giao dịch

en: _Save Transaction
vi: _Lưu giao dịch

en: unknown
vi: không rõ

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm
en: General Ledger
vi: Sổ cái chung

en: Portfolio
vi: Danh sách vốn đầu tư

en: Search Results
vi: Kết quả tìm

en: General Ledger Report
vi: Báo cáo sổ cái chung

en: Portfolio Report
vi: Báo cáo danh sách vốn đầu tư

en: Search Results Report
vi: Báo cáo kết quả tìm

note: src/report/standard-reports/general-journal.scm src/report/standard-reports/register.scm
en: Register
vi: Sổ cái

note: src/report/standard-reports/register.scm
en: Register Report
vi: Báo cáo sổ cái

en: and subaccounts
vi: và các tài khoản con

en: You cannot void a transaction with reconciled or cleared splits.
vi: Không thể bãi bỏ một giao dịch có sự phân tách đã chỉnh hợp hay chuyển.

note: Translators: The %s is the name of the plugin page
en: Filter %s by...
vi: Lọc %s theo..

en: _Sort By...
vi: _Sắp xếp theo...

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Transaction Report
vi: Báo cáo giao dịch

en: A reversing entry has already been created for this transaction.
vi: Một mục nhập đảo ngược đã được tạo cho giao dịch này.

note: Translations: The %s is the name of the plugin page
en: Sort %s by...
vi: Sắp xếp %s theo...

en: _Scheduled
vi: Định thờ_i

en: _New
vi: Mớ_i

en: Create a new scheduled transaction
vi: Tạo một giao dịch đã định thời mới

en: Edit the selected scheduled transaction
vi: Chỉnh sửa giao dịch đã định thời được chọn

en: Delete the selected scheduled transaction
vi: Xoá giao dịch đã định thời được chọn

note: FIXME: Does this always refer to only one transaction? Or could multiple SXs be deleted as well? Ideally, the number of to-be-deleted SXs should be mentioned here; see dialog-sx-since-last-run.c:807
en: Do you really want to delete this scheduled transaction?
vi: Bạn thực sự muốn xoá giao dịch đã định thời này không?

en: _General Ledger
vi: Sổ cái chun_g

en: Open a general ledger window
vi: Mở một cửa sổ chứa sổ cái chung

en: <No information>
vi: <Không có thông tin>

en: Present:
vi: Hiện tại:

en: Future:
vi: Tương lai:

en: Cleared:
vi: Đã chuyển:

en: Reconciled:
vi: Đã chỉnh hợp:

en: Projected Minimum:
vi: Tối thiểu dự báo :

en: Shares:
vi: Cổ phần:

en: Current Value:
vi: Giá trị hiện thời:

en: This account register is read-only.
vi: Sổ cái tài khoản này là chỉ-đọc.

en: Cannot modify or delete this transaction.
vi: Không thể sửa đổi hay xoá giao dịch này.

en: This transaction is marked read-only with the comment: '%s'
vi: Giao dịch này có nhãn Chỉ Đọc với chú thích: « %s »

en: Remove the splits from this transaction?
vi: Gỡ bỏ các sự phân tách khỏi giao dịch này không?

en: This transaction contains reconciled splits. Modifying it is not a good idea because that will cause your reconciled balance to be off.
vi: Giao dịch này chứa sự phân tách chưa chỉnh hợp. Sửa đổi không phải là ý muốn tốt, vì nó gây ra số dư đã chỉnh hợp một cách sai lệch.

en: _Remove Splits
vi: _Bỏ các sự phân tách

en: Delete the split '%s' from the transaction '%s'?
vi: Xoá sự phân tách « %s » khỏi giao dịch « %s » không?

en: You would be deleting a reconciled split! This is not a good idea as it will cause your reconciled balance to be off.
vi: Vậy bạn xoá một sự phân tách đã chỉnh hợp ! Không phải là ý muốn tốt, vì nó gây ra số dư đã chỉnh hợp một cách sai lệch.

en: You cannot delete this split.
vi: Không thể xoá sự phân tách này.

en: (no memo)
vi: (không có bản ghi nhớ)

en: (no description)
vi: (không mô tả)

en: Delete the current transaction?
vi: Xoá giao dịch hiện tại không?

en: You would be deleting a transaction with reconciled splits! This is not a good idea as it will cause your reconciled balance to be off.
vi: Vậy bạn xoá một giao dịch có sự phân tách đã chỉnh hợp ! Không phải là ý muốn tốt, vì nó gây ra số dư đã chỉnh hợp một cách sai lệch.

en: Which check position to print
vi: Vị trí séc nào cần in

en: On preprinted checks containing multiple checks per page, this setting specifies which check position to print. The possible values are 0, 1 and 2, corresponding to the top, middle and bottom checks on the page.
vi: Trên séc in sẵn chứa nhiều séc trên mỗi tờ giấy, thiết lập này ghi rõ có nên in ra vị trí séc nào. Giá trị có thể là 0, 1 và 2, tương ứng với séc trên, giữa và dưới trên từ giấy.

en: Date format to use
vi: Định dạng ngày cần dùng

en: This is the numerical identifier of the predefined date format to use.
vi: Đây là dấu hiệu nhận diện thuộc số của định dạng ngày tháng định sẵn cần dùng.

en: Custom date format
vi: Định dạng ngày riêng

en: Position of payee name
vi: Vị trí của tên người được trả tiền

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the payee line on the check.
vi: Giá trị này chứa toạ đồ X,Y cho đầu của dòng người được trả tiền trên séc.

en: Position of date line
vi: Vị trí của dòng ngày tháng

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the date line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
vi: Giá trị này chứa toạ đồ X,Y cho đầu của dòng ngày tháng trên séc. Toạ độ được tính từ góc dưới bên trái của vị trí séc đã ghi rõ.

en: Position of check amount in words
vi: Vị trí của số tiền của séc, theo từ

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the written amount line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
vi: Giá trị này chứa toạ đồ X,Y cho đầu của dòng số tiền theo từ trên séc. Toạ độ được tính từ góc dưới bên trái của vị trí séc đã ghi rõ.

en: Position of check amount in numbers
vi: Vị trí của số tiền của séc, theo chữ số

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the numerical amount line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
vi: Giá trị này chứa toạ đồ X,Y cho đầu của dòng số tiền thuộc số trên séc. Toạ độ được tính từ góc dưới bên trái của vị trí séc đã ghi rõ.

en: Position of memo line
vi: Vị trí của dòng ghi nhớ

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the memo line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
vi: Giá trị này chứa toạ đồ X,Y cho đầu của dòng ghi nhớ trên séc. Toạ độ được tính từ góc dưới bên trái của vị trí séc đã ghi rõ.

en: Print the date format below the date.
vi: In định dạng ngày tháng bên dưới ngày.

en: Each time the date is printed, print the date format immediately below in 8 point type using the characters Y, M, and D.
vi: Mỗi lần in ngày tháng, in định dạng ngày đúng bên dưới theo mặt chữ 8 điểm, dùng ký tự Y (năm), M (tháng) và D (ngày).

en: The default check printing font
vi: Phông in séc mặc định

en: The default font to use when printing checks. This value will be overridden by any font specified in a check description file.
vi: Phông chữ mặc định cần dùng khi in séc. Giá trị này bị ghi đè bởi phông nào được ghi rõ trong tập tin mô tả séc.

en: Show currencies in this dialog
vi: Hiển thị tiền tệ trong hộp thoại này

en: This setting indicates whether to search in all items in the current class, or only in 'active' items in the current class.
vi: Thiết lập này ngụ ý có nên tìm kiếm qua mọi mục của hạng hiện thời, hoặc chỉ qua các mục « hoạt động » của hạng hiện thời.

en: Last pathname used
vi: Tên đường dẫn dùng cuối

en: Default to 'new search' if fewer than this number of items is returned
vi: Giá trị mặc định là « tìm kiếm mới » nếu trả lại ít hơn số mục này

en: Pre-select cleared transactions
vi: Chọn sẵn các giao dịch đã chuyển

en: If active, all transactions marked as cleared in the register will appear already selected in the reconcile dialog. Otherwise no transactions will be initially selected.
vi: Bật thì tất cả các giao dịch được đánh dấu như đã chuyển trong sổ cái sẽ được chọn sẵn trong hộp thoại chỉnh hợp. Không thì không chọn đầu tiên giao dịch nào.

en: Prompt for interest charges
vi: Nhắc để tính tiền lãi

en: Prior to reconciling an account which charges or pays interest, prompt the user to enter a transaction for the interest charge or payment. Currently only enabled for Bank, Credit, Mutual, Asset, Receivable, Payable, and Liability accounts.
vi: Trước khi chỉnh hợp tài khoản mất/được tiền lãi, nhắc người dùng nhập một giao dịch cho tiền lãi nợ hay lợi. Tính năng này hiện thời chỉ được hiệu lực cho tài khoản kiểu Ngân hàng, Tín dụng, Tương hỗ, Tài sản, Phải thu và Nợ.

en: Prompt for credit card payment
vi: Nhắc để chuyển tiền thẻ tín dụng

en: If active, after reconciling a credit card account, prompt the user to enter a credit card payment. Otherwise do not prompt the user for this.
vi: Bật thì sau khi chỉnh hợp một tài khoản thẻ tín dụng, nhắc người dùng nhập số tiền trả thẻ tín dụng. Không thì không nhắc người dùng.

en: Set the "auto create" flag by default
vi: Đặt cờ « tự động tạo » theo mặc định

en: If active, any newly created scheduled transaction will have its 'auto create' flag set active by default. The user can change this flag during transaction creation, or at any later time by editing the scheduled transaction.
vi: Bật thì bất cứ giao dịch đã định thời mới tạo nào có cờ « tự động tạo » được đặt theo mặc định. Người dùng vẫn còn có thể thay đổi cờ này trong khi tạo giao dịch, hoặc vào bất cứ lúc sau nào bằng cách chỉnh sửa giao dịch đã định thời.

en: How many days in advance to notify the user.
vi: Bao nhiêu ngày trước cần thông báo người dùng.

en: Set the "notify" flag by default
vi: Đặt cờ « thông báo » theo mặc định

en: How many days in advance to remind the user.
vi: Bao nhiêu ngày trước cần nhắc nhở người dùng.

en: The next tip to show.
vi: Mẹo kế tiếp cần hiển thị.

en: Show "Tip Of The Day" at GnuCash start
vi: Hiện « Mẹo của hôm nay » khi khởi chạy GnuCash

en: Enables the "Tip Of The Day" when GnuCash starts up. If active, the dialog will be shown. Otherwise it will not be shown.
vi: GnuCash khởi chạy thì cũng hiển thị « Mẹo của hôm nay ». Thiết lập đã bật sẽ hiển thị mẹo này; không thì không hiển thị.

en: Save window sizes and locations
vi: Lưu kích cỡ và vị trí của cửa sổ

en: If active, the size and location of each dialog window will be saved when it is closed. The sizes and locations of content windows will be remembered when you quit GnuCash. Otherwise the sizes will not be saved.
vi: Bật thì kích cỡ và vị trí của mỗi cửa sổ hộp thoại sẽ được lưu lại khi nó bị đóng. Kích cỡ và vị trí của mỗi cửa sổ nội dung sẽ cũng được nhớ khi bạn thoát khỏi GnuCash. Không thì không lưu thông tin này.

en: Character to use as separator between account names
vi: Ký tự cần dùng để phân cách các tên tài khoản

en: This setting determines the character that will be used between components of an account name. Possible values are any single non-alphanumeric unicode character, or any of the following strings: "colon" "slash", "backslash", "dash" and "period".
vi: Thiết lập này đặt ký tự phân cách các thành phần của tên tài khoản. Giá trị có thể là bất cứ ký tự Unicode đơn nào không phải là chữ số, hoặc:
     • colon		dấu hai chấm « : »
     • slash		dấu xuyệc « / »
     • backslash	    dấu xuyệc ngược « \ »
     • dash		dấu gạch nối « - »
     • period		dấu chấm « . ».

en: Compress the data file
vi: Nén tập tin dữ liệu

en: Enables file compression when writing the data file.
vi: Hiệu lực khả năng nén tập tin khi ghi tập tin dữ liệu.

en: Show auto-save explanation
vi: Hiển thị lời giải thích thao tác tự động lưu

en: If active, GnuCash shows an explanation of the auto-save feature the first time that feature is started. Otherwise no extra explanation is shown.
vi: Bật thì GnuCash hiển thị lời giải thích tính năng tự động lưu, lần đầu tiên khởi chạy tính năng đó. Không thì không hiển thị lời giải thích.

en: Auto-save time interval
vi: Khoảng tự động lưu

en: The number of minutes until saving of the data file to harddisk will be started automatically. If zero, no saving will be started automatically.
vi: Số phút trước khi tự động bắt đầu lưu tập tin dữ liệu vào đĩa. Giá trị 0 sẽ không bắt đầu.

en: Display negative amounts in red
vi: Hiển thị số tiền âm bằng màu đỏ

en: Automatically insert a decimal point
vi: Tự động chèn dấu thập phân

en: If active, GnuCash will automatically insert a decimal point into values that are entered without one. Otherwise GnuCash will not modify entered numbers.
vi: Bật thì GnuCash tự động chèn dấu thập phân vào giá trị không có. Không thì GnuCash không sửa đổi số đã nhập.

en: Number of automatic decimal places
vi: Số lần số tự động

en: This field specifies the number of automatic decimal places that will be filled in.
vi: Trường này ghi rõ số lần số tự động cần điền.

en: Delete old log/backup files after this many days (0 = never).
vi: Xoá tập tin ghi lưu/sao lưu cũ sau số ngày này (0 = không bao giờ).

en: Delete old log/backup files after this many days (0 = never)
vi: Xoá tập tin ghi lưu/sao lưu sau số ngày này (0 = không bao giờ)

en: This setting specifies the number of days after which old log/backup files will be deleted (0 = never).
vi: Thiết lập này ghi rõ số ngày sau đó cần xoá tập tin ghi lưu/sao lưu cũ (0 = không bao giờ).

en: Don't sign reverse any accounts.
vi: Không đảo ngược dấu của tài khoản.

en: Sign reverse balances on the following: Credit Card, Payable, Liability, Equity, and Income.
vi: Đảo ngược dấu của số dư trong tài khoản kiểu Thẻ tín dụng, Trả được, Tài sản nợ, Cổ phần và Thu nhập.

en: Sign reverse balances on income and expense accounts.
vi: Đảo ngược dấu của số dư trong tài khoản kiểu thu nhập và phí tổn.

en: Use formal account labels
vi: Dùng nhãn tài khoản hình thức

en: If active, formal accounting labels "Credit" and "Debit" will be used when designating fields on screen. Otherwise, informal labels such as Increase/Decrease, "Funds In"/"Funds Out", etc. will be used.
vi: Bật thì các nhãn kế toán hình thức « Bên có » và « Bên nợ » sẽ được dùng khi chỉ rõ trường trên màn hình. Không thì dùng các nhãn bình thường như « Tăng/Giảm » và « Tiền vào/ra ».

en: Show close buttons on notebook tabs
vi: Hiển thị cái nút đóng trên thẻ vở

en: If active, a "close" button will be displayed on any notebook tab that may be closed. Otherwise, no such button will be shown on the tab. Regardless of this setting, pages can always be closed via the "close" menu item or the "close" button on toolbar.
vi: Bật thì cái nút « đóng » được hiển thị trên thẻ sổ ghi có thể đóng được. Không thì không tập tin cái nút như vậy trên thẻ. Bất chấp thiết lập này, vẫn còn có thể đóng trang bằng mục trình đơn « đóng » hay cái nút « đóng » trên thanh công cụ.

en: Width of notebook tabs
vi: Bề rộng của thẻ trong vở

en: This key specifies the maximum width of notebook tabs. If the text in the tab is longer than this value (the test is approximate) then the tab label will have the middle cut and replaced with an ellipsis.
vi: Khoá này ghi rõ chiều rộng tối đa của thẻ trong cuốn vở. Nếu thẻ chứa văn bản dài hơn giá trị này (chỉ thử xấp xỉ) thì nhãn thẻ có phần giữa bị cắt rồi thay thế bằng một dấu chấm lửng.

en: Use the system locale currency for all newly created accounts.
vi: Dùng tiền tệ miền địa phương hệ thống cho mọi tài khoản mới tạo.

en: Use the specified currency for all newly created accounts.
vi: Dùng tiền tệ đã ghi rõ cho mọi tài khoản mới tạo.

en: Default currency for new accounts
vi: Tiền tệ mặc định cho các tài khoản mới

en: Use 24 hour time format
vi: Dùng 0ịnh dạng thời gian 24 giờ

en: If active, use a 24 hour time format. Otherwise use a 12 hour time format.
vi: Bật thì dùng định dạng 24 giờ. Không thì dùng định dạng 12 giờ.

en: Date format choice
vi: Chọn định dạng ngày

en: This setting chooses the way dates are displayed in GnuCash. Possible values for this setting are "locale" to use the system locale setting, "ce" for Continental Europe style dates, "iso" for ISO 8601 standard dates , "uk" for United Kingdom style dates, and "us" for United States style dates.
vi: Thiết lập này ghi rõ cách hiển thị ngày tháng trong GnuCash.
    Giá trị có thể hiển thị ngày tháng:
     • locale		theo miền địa phương của hệ thống
     • ce			kiểu Châu Âu
     • iso		theo tiêu chuẩn ISO 8601
     • us			kiểu Mỹ.

en: Show splash screen
vi: Hiển thị màn hình giật gân

en: If active, a splash screen will be shown at startup. Otherwise no splash screen will be shown.
vi: Bật thì màn hình giới thiệu sẽ được hiển thị khi khởi chạy. Không thì không hiển thị.

en: Display the notebook tabs at the top of the window.
vi: Hiển thị các thẻ cuốn vở bên trên cửa sổ.

en: This setting determines the edge at which the tabs for switching pages in notebooks are drawn. Possible values are "top", "left", "bottom" and "right". It defaults to "top".
vi: Thiết lập này đặt cạnh ở đó cần vẽ những thẻ để chuyển đổi trang trong cuốn vở.
    Giá trị có thể:
     • top		bên trên
     • left		bên trái
     • bottom	bên dưới
     • right		bên phải
    Giá trị mặc định là « top ».

en: Display the notebook tabs at the bottom of the window.
vi: Hiển thị các thẻ cuốn vở bên dưới cửa sổ.

en: Display the notebook tabs at the left of the window.
vi: Hiển thị các thẻ cuốn vở bên trái cửa sổ.

en: Display the notebook tabs at the right of the window.
vi: Hiển thị các thẻ cuốn vở bên phải cửa sổ.

en: Display the summary bar at the top of the page.
vi: Hiển thị thanh tóm tắt bên trên cửa sổ.

en: This setting determines the edge at which the summary bar for various pages is drawn. Possible values are "top" and "bottom". It defaults to "bottom".
vi: Thiết lập này đặt cạnh ở đó cần vẽ thanh tóm tắt cho các trang khác nhau.
    Giá trị có thể:
     • top		bên trên
     • bottom	bên dưới
    Giá trị mặc định là « bottom ».

en: Display the summary bar at the bottom of the page.
vi: Hiển thị thanh tóm tắt bên dưới cửa sổ.

en: Closing a tab moves to the most recently visited tab.
vi: Đóng thẻ thì di chuyển sang thẻ mới thăm.

en: If active, closing a tab moves to the most recently visited tab. Otherwise closing a tab moves one tab to the left.
vi: Bật thì đóng thẻ sẽ di chuyển sang thẻ mới thăm. Không thì đóng thẻ di chuyển sang thẻ bên trái.

en: Color the register as specified by the system theme
vi: Sổ cái có màu sắc theo sắc thái hệ thống

en: If active, the register will be colored as specified by the system theme. This can be overridden to provide custom colors by editing the gtkrc file in the users home directory. Otherwise the standard register colors will be used that GnuCash has always used.
vi: Bật thì sổ cái có màu sắc theo sắc thái hệ thống. Cũng có thể ghi đè để cung cấp các màu sắc riêng, bằng cách chỉnh sửa tập tin gtkrc trong thư mục chính của người dùng. Không thì GnuCash hiển thị màu sắc sổ cái bình thường.

en: "Enter" key moves to bottom of register
vi: Phím « Enter » di chuyển xuống đáy sổ cái

en: If active, pressing the enter key will move to the bottom of the register. Otherwise pressing the enter key will move to the next transaction line.
vi: Bật thì bấm phím Enter sẽ di chuyển xuống đáy sổ cái. Không thì bấm phím Enter sẽ di chuyển xuống dòng giao dịch kế tiếp.

en: Automatically raise the list of accounts or actions during input
vi: Tự động đem danh sách các tài khoản hay hành động lên trước trong khi nhập vào

en: Create a new window for each new register
vi: Tạo một cửa sổ mới cho mỗi sổ cái mới

en: If active, each new register will be opened in a new window. Otherwise each new register will be opened as a tab in the main window.
vi: Bật thì mỗi sổ cái mới được mở trong cửa sổ mới. Không thì mỗi sổ cái mới được mở trên một thẻ riêng trong cửa sổ chính.

en: Color all lines of a transaction the same
vi: Mọi dòng của giao dịch có cùng màu

en: If active all lines that make up a single transaction will use the same color for their background. Otherwise the background colors are alternated on each line.
vi: Bật thì mọi dòng cùng giao dịch có cùng màu nền. Không thì màu nền thay phiên trên mỗi dòng.

en: Show horizontal borders in a register
vi: Hiển thị viền nằm ngang trong sổ cái

en: Show horizontal borders between rows in a register. If active the border between cells will be indicated with a heavy line. Otherwise the border between cells will not be marked.
vi: Hiển thị viền nằm ngang giữa các hàng trong sổ cái. Bật thì viền giữa các ô sẽ được ngụ ý bằng một đường nặng. Không thì không đánh dấu viền giữa các ô.

en: Show vertical borders in a register
vi: Hiển thị viền thẳng đứng trong sổ cái

en: Show vertical borders between columns in a register. If active the border between cells will be indicated with a heavy line. Otherwise the border between cells will not be marked.
vi: Hiển thị viền thẳng đứng giữa các cột trong sổ cái. Bật thì viền giữa các ô sẽ được ngụ ý bằng một đường nặng. Không thì không đánh dấu viền giữa các ô.

en: Show all transactions on one line. (Two in double line mode.)
vi: Hiển thị mỗi giao dịch trên một dòng. (Trên hai dòng ở chế độ dòng đôi.)

en: This field specifies the default view style when opening a new register window. Possible values are "ledger", "auto-ledger" and "journal". The "ledger" setting says to show each transaction on one or two lines. The "auto-ledger" setting does the same, but also expands only the current transaction to show all splits. The "journal" setting shows all transactions in expanded form.
vi: Trường này ghi rõ kiểu dáng xem mặc định khi mở cửa sổ mới chứa sổ cái.
    Giá trị có thể:
     • ledger			hiển thị mỗi giao dịch trên một hay hai dòng
     • auto-ledger		cũng vậy, nhưng cũng mở rộng chỉ giao dịch hiện tại
    					để tập tin tất cả các sự phân tách
     • journal			hiển thị mọi giao dịch theo dạng đã mở rộng.

en: All transactions are expanded to show all splits.
vi: Mọi giao dịch được dãn ra để hiển thị các sự phân tách.

en: Show this many transactions in a register. A value of zero means show all transactions.
vi: Hiển thị số giao dịch này trong sổ cái. Giá trị số không sẽ hiển thị mọi giao dịch.

en: Create a new window for each new report
vi: Tạo một cửa sổ mới cho mỗi báo cáo mớ

en: If active, each new report will be opened in its own window. Otherwise new reports will be opened as tabs in the main window.
vi: Bật thì mỗi báo cáo mới được mở trong cửa sổ mới. Không thì mỗi báo cáo mới được mở trên một thẻ riêng trong cửa sổ chính

en: Use the system locale currency for all newly created reports.
vi: Dùng tiền tệ miền địa phương hệ thống cho mọi báo cáo mới tạo.

en: Use the specified currency for all newly created reports.
vi: Dùng tiền tệ đã ghi rõ cho mọi báo cáo mới tạo.

en: Default currency for new reports
vi: Tiền tệ mặc định cho các báo cáo mớ

en: Allow file incompatibility with older versions.
vi: Cho phép tập tin không tương thích với phiên bản cũ.

en: If active, gnucash will be allowed to intentionally break file compatibility with older versions, so that a data file saved in this version cannot be read by an older version again. Otherwise gnucash will write data files only in formats that can be read by older versions as well.
vi: Bật thì GnuCash có quyền ngắt quan hệ tương thích giữa tập tin và phiên bản cũ, vậy tập tin dữ liệu được lưu trong phiên bản này không thể được đọc lại trong phiên bản cũ. Không thì GnuCash sẽ ghi tập tin dữ liệu chỉ theo định dạng cũng được phiên bản cũ đọc.

en: Show a grand total of all accounts converted to the default report currency
vi: Hiển thị tổng số tổng quát của tất cả các tài khoản, được chuyển đổi sang tiền tệ báo cáo mặc định

en: Show non currency commodities
vi: Hiển thị các hàng hoá không phải tiền tệ

en: If active, non currency commodities (stocks) will be shown. Otherwise they will be hidden.
vi: Bất thì hiển thị các hàng hoá (chứng khoán) không phải tiền tệ. Không thì ẩn.

en: Starting date (in seconds from Jan 1, 1970)
vi: Ngày bắt đầu (theo giây kể từ ngày 1, 1/1970)

en: Starting time period identifier
vi: Đặt ngày bắt đầu

en: Ending date (in seconds from Jan 1, 1970)
vi: Ngày kết thúc (theo giây kể từ ngày 1, 1/1970)

en: Ending time period identifier
vi: Đặt ngày kết thúc

en: Book Closing Dates
vi: Ngày đóng sổ sách

en: Title:
vi: Tựa đề:

en: Notes:
vi: Ghi chú :

en: Close Book
vi: Đóng sổ sách

en: New Account Hierarchy Setup
vi: Thiết lập phân cấp tài khoản mới

en: Choose Currency
vi: Chọn tiền tệ

en: <b>Categories</b>
vi: <b>Phân loại</b>

en: _Select All
vi: _Chọn tất cả

en: C_lear All
vi: X_oá tất cả

en: <b>Category Description</b>
vi: <b>Mô tả loại</b>

en: Choose accounts to create
vi: Chọn những tài khoản cần tạo

en: Finish Account Setup
vi: Kết thúc thiết lập tài khoản

en: Interest Rate:
vi: Lãi suất:

en: Start Date:
vi: Ngày bắt đầu :

en: Length:
vi: Bề dài:

en: Amount:
vi: Số tiền:

en: Loan Account:
vi: Tài khoản vay:

en: Type:
vi: Kiểu :

en: Months Remaining:
vi: Tháng còn lại:

en: Interest Rate Change Frequency
vi: Tần số thay đổi lãi suất

en: ... utilize an escrow account for payments?
vi: ...dùng tài khoản bên thứ ba để trả tiền không?

en: Escrow Account:
vi: Tài khoản bên thứ ba:

en: Payment From:
vi: Trả từ :

en: Principal To:
vi: Tiền gốc cho :

en: Name:
vi: Tên:

en: Interest To:
vi: Lãi đến:

en: Repayment Frequency
vi: Tần suất trả lại

en: Payment To (Escrow):
vi: Trả cho (bên thứ ba):

en: Payment From (Escrow):
vi: Trả từ (bên thứ ba):

en: Payment To:
vi: Trả cho :

en: Specify Source Account
vi: Ghi rõ tài khoản nguồn

en: Use Escrow Account
vi: Dùng tài khoản

en: Part of Payment Transaction
vi: Giao dịch trả bộ phận

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Other
vi: Khác

en: Payment Frequency
vi: Tần suất trả

en: Range:
vi: Phạm vi:

en: End Date:
vi: Ngày xong:

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Date Range
vi: Phạm vi dữ liệu

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Months
vi: Tháng

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Years
vi: Năm

en: Select the account for which you want to record a stock split or merger.
vi: Hãy chọn tài khoản cho đó bạn muốn ghi chép sự chia nhỏ/sáp nhập chứng khoán.

en: Enter the date and the number of shares you gained or lost from the stock split or merger. For stock mergers (negative splits) use a negative value for the share distribution. You can also enter a description of the transaction, or accept the default one.
vi: Hãy gõ ngày tháng và số chứng khoán bạn đã lợi hay lỗ do sự chia nhỏ/sáp nhập chứng khoán. Đối với sự sáp nhập chứng khoán (sự phân tách âm), dùng giá trị âm cho sự phân phối chứng khoán. Bạn cũng có thể gõ mô tả về giao dịch, hoặc giữ lại mô tả mặc định.

en: _Date:
vi: Ngà_y:

en: _Shares:
vi: _Cổ phần:

en: Desc_ription:
vi: _Mô tả:

en: Stock Split
vi: Chia nhỏ chứng khoán

en: If you want to record a stock price for the split, enter it below. You may safely leave it blank.
vi: Nếu bạn muốn ghi chép giá chứng khoán về sự chia nhỏ, hãy gõ vào đây. Tuy nhiên, cũng có thể bỏ trống một cách an toàn.

en: New _Price:
vi: _Giá mới:

en: Currenc_y:
vi: T_iền tệ:

en: Stock Split Details
vi: Chi tiết chia nhỏ chứng khoán

en: If you received a cash disbursement as a result of the stock split, enter the details of that payment here. Otherwise, just click `Forward'.
vi: Nếu bạn đã nhận một giải ngân tiền mặt là kết quả của sự chia nhỏ chứng khoán, hãy gõ vào đây chi tiết về sự chuyển tiền đó. Không thì chỉ nhấn vào nút « Tiếp ».

en: _Amount:
vi: _Số lượng:

en: _Memo:
vi: Ghi _nhớ :

en: Cash In Lieu
vi: Tiền mặt thay thế

en: <b>_Income Account</b>
vi: <b>Khoản th_u nhập</b>

en: <b>A_sset Account</b>
vi: <b>Khoản tài _sản</b>

en: If you are finished creating the stock split or merger, press `Apply'. You may also press `Back' to review your choices, or `Cancel' to quit without making any changes.
vi: Khi tạo xong sự chia nhỏ/sáp nhập chứng khoán, bấm nút « Áp dụng ». Cũng có thể bấm « Lùi » để xem lại các vùng chọn, hoặc bấm « Thôi » để thoát mà không thay đổi gì.

en: Securities
vi: Chứng khoán

en: <b>Securities</b>
vi: <b>Chứng khoán</b>

en: Show National Currencies
vi: Hiện tiền tệ quốc gia

en: Add a new commodity.
vi: Thêm một hàng hoá mới

en: Remove the current commodity.
vi: Gỡ bỏ hàng hoá hiện thời.

en: <b>Calculations</b>
vi: <b>Sự tính</b>

en: Payment periods
vi: Kỳ trả

en: Interest rate
vi: Lãi suất

en: Clear the entry
vi: Gột mục nhập

en: Present value
vi: Giá trị hiện tại

en: Periodic payment
vi: Trả định kỳ

en: Future value
vi: Giá trị tương lai

en: Recalculate the (single) blank entry in the above fields.
vi: Tính lại mục nhập trắng (riêng lẻ) trong các trường trên.

en: Calculate
vi: Tính

en: <b>Payment Options</b>
vi: <b>Tùy chọn trả tiền</b>

en: Payment Total:
vi: Tổng số tiền trả:

en: total
vi: tổng

en: Discrete
vi: Rời rạc

en: Continuous
vi: Liên tục

en: Frequency:
vi: Tần số :

en: When paid:
vi: Khi trả:

en: Beginning
vi: Đầu

en: End
vi: Kết thúc

en: <b>Compounding:</b>
vi: <b>Tính kép</b>

en: <b>Period:</b>
vi: <b>Kỳ:</b>

en: Annual
vi: Hàng năm

en: Semi-annual
vi: Một năm hai lần

en: Tri-annual
vi: Một năm ba lần

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Quarterly
vi: Hàng quý

en: Bi-monthly
vi: Hai tháng một lần

en: Bi-weekly
vi: Hai tuần một lần

en: Daily (360)
vi: Hàng ngày (360)

en: Daily (365)
vi: Hàng ngày (365)

en: Lot Viewer
vi: Bộ xem lô

en: Enter a name for the highlighted lot.
vi: Gõ tên cho lô đã tô sáng.

en: <b>_Notes</b>
vi: <b>_Ghi chú</b>

en: Enter any notes you want to make about this lot.
vi: Ghi chú về lô này.

en: <b>_Title</b>
vi: <b>_Tựa đề</b>

en: <b>_Lots in This Account</b>
vi: <b>_Lô trong tài khoản này</b>

en: Scrub _Account
vi: L_au tài khoản

en: Scrub the highlighted lot
vi: Lau lô đã tô sáng

en: _Scrub
vi: _Lau

en: Delete the highlighted lot
vi: Xóa lô đã tô sáng

en: <span weight="bold" size="larger">Display Welcome Dialog Again?</span>
vi: <span weight="bold" size="larger">Hiển thị lại hộp thoại Chào Mừng không?</span>

en: If you press the <i>Yes</i> button, the <i>Welcome to GnuCash</i> dialog will be displayed again next time you start GnuCash. If you press the <i>No</i> button, it will not be displayed again.
vi: Bấm nút <i>Có</i> thì hộp thoại <i>Chào mừng bạn đến với GnuCash</i> được hiển thị lại lần kế tiếp bạn khởi chạy GnuCash. Còn bấm nút <i>Không</i> thì không hiển thị lần nữa.

en: <span size="larger" weight="bold">Welcome to GnuCash!</span>
vi: <span size="larger" weight="bold">Chào mừng bạn đến với GnuCash !</span>

en: C_reate a new set of accounts
vi: Tạ_o một nhóm tài khoản mới

en: _Import my QIF files
vi: _Nhập các tập tin QIF

en: _Open the new user tutorial
vi: _Mở trợ lý người dùng mới

en: Delete _manually entered prices
vi: Xoá các giá đã gõ _bằng tay

en: Delete _last price for a stock
vi: Xoá giá _cuối cho một chứng khoán

en: Price Editor
vi: Bộ sửa giá

en: _Security:
vi: _Chứng khoán:

en: Cu_rrency:
vi: T_iền tệ:

en: S_ource:
vi: Ng_uồn:

en: _Price:
vi: _Giá:

en: Add a new price.
vi: Thêm một giá mới.

en: Edit the current price.
vi: Sửa giá hện có.

en: Remove _Old
vi: Bỏ điều _cũ

en: Get new online quotes for stock accounts.
vi: Lấy các chào giá mới trực tuyến cho tài khoản chứng khoán.

en: Get _Quotes
vi: Lấy _chào giá

en: Save Custom Check Format
vi: Lưu định dạng séc riêng

en: Print Check
vi: In séc

en: Check _format:
vi: Định _dạng séc:

en: Check po_sition:
vi: Vị trí _séc:

en: _Date format:
vi: Định _dạng ngày:

en: Pa_yee:
vi: Người được t_rả tiền:

en: Amount (_words):
vi: Số tiền (_từ):

en: Amount (_numbers):
vi: Số tiền (_số):

en: _Notes:
vi: _Ghi chú :

en: _Units:
vi: Đơn _vị:

en: _Translation:
vi: _Dịch:

en: _Rotation
vi: _Xoay

en: The origin point is the upper left-hand corner of the page.
vi: Điểm gốc là góc trên bên trái trang

en: The origin point is the lower left-hand corner of the page.
vi: Điểm gốc là góc dưới bên trái trang.

en: Degrees
vi: Độ

en: _Save format
vi: _Lưu định dạng

en: Custom format
vi: Định dạng tự chọn

en: Bottom
vi: Dưới

en: Working...
vi: Đang chạy...

en: Account Deletion
vi: Xoá tài khoản

en: <b>Transaction Editor Defaults</b>
vi: <b>Giá trị mặc định cho Bộ sửa giao dịch</b>

en: _Run when data file opened
vi: Chạ_y khi mở tập tin dữ liệu

en: _Auto-create new transactions
vi: _Tự động tạo các giao dịch mới

en: Set the 'auto-create' flag on newly created scheduled transactions.
vi: Đặt cờ « tự động tạo » trên các giao dịch đã định thời mới tạo.

en: Begin notifications this many days before the transaction is created.
vi: Bắt đầu thông báo vào ngày là số ngày ở đây trước khi tạo giao dịch.

en: days
vi: ngày

en: Create the transaction this many days before its effective date.
vi: Tạo giao dịch vào ngày là số ngày ở đây trước ngày hiệu quá.

en: _Notify before transactions are created
vi: Thô_ng báo trước khi tạo giao dịch

en: Set the 'notify' flag on newly created scheduled transactions.
vi: Đặt cờ « thông báo » trên các giao dịch đã định thời mới tạo

en: Edit Scheduled Transaction
vi: Sửa giao dịch đã định thời

en: <b>Name</b>
vi: <b>Tên</b>

en: <b>Options</b>
vi: <b>Tùy chọn</b>

en: Create in advance:
vi: Tạo trước:

en: Remind in advance:
vi: Nhắc nhở trước:

en:  days
vi:  ngày

en: Create automatically
vi: Tự động tạo

en: Conditional on splits not having variables
vi: Điều kiện là sự phân tách không có biến

en: Notify me when created
vi: Thông báo khi tạo

en: Enabled
vi: Đã bật

en: <b>Occurrences</b>
vi: <b>Lần xảy ra</b>

en: Last Occurred:
vi: Xảy ra cuối:

en: Repeats:
vi: Lặp lại:

en: Forever
vi: Vô hạn

en: Until:
vi: Đến khi:

en: For:
vi: Trong:

en: occurrences
vi: lần xảy ra

en: remaining
vi: còn lại

en: Overview
vi: Toàn cảnh

en: Frequency
vi: Tần số

en: Template Transaction
vi: Mẫu giao dịch

en: Since Last Run...
vi: Kể từ lần chạy cuối...

en: _Review created transactions
vi: _Xem lại các giao dịch đã tạo

en: Make Scheduled Transaction
vi: Làm giao dịch đã định thời

en: Advanced...
vi: Cấp cao...

en: Never End
vi: Vô hạn

en: Number of Occurrences:
vi: Số lần xảy ra:

en: <b>_Accounts</b>
vi: <b>_Tài khoản</b>

en: _Income
vi: Th_u nhập

en: _Expense
vi: _Phí tổn

en: Accounts Selected:
vi: Tài khoản đã chọn:

en: _Select Subaccounts
vi: _Chọn các tài khoản con

en: Tax _Related
vi: Liên _quan đến thế

en: <b>_TXF Categories</b>
vi: <b>Phân loại _TXF</b>

en: <b>Payer Name Source</b>
vi: <b>Nguồn tên người trả</b>

en: C_urrent Account
vi: Tài khoản _vãng lai

en: _Parent Account
vi: Tài khoản ch_a

en: Budget List
vi: Danh sách ngân sách

en: Close the Budget List
vi: Đóng danh sách ngân sách

en: Create a New Budget
vi: Tạo ngân sách mới

en: Open the Selected Budget
vi: Mở ngân sách đã chọn

en: Delete the Selected Budget
vi: Xoá ngân sách đã chọn

en: Estimate Budget Values
vi: Ước tính giá trị ngân sách

en: GnuCash will estimate budget values for the selected accounts from past transactions.
vi: GnuCash sẽ ước tinh các giá trị ngân sách cho những tài khoản đã chọn, từ các giao dịch đã qua.

en: Significant Digits:
vi: Số lẻ:

en: The number of leading digits to keep when rounding
vi: Số chữ số cần giữ khi làm tròn số

en: Budget Name:
vi: Tên ngân sách:

en: Number of Periods:
vi: Số kỳ:

en: Budget Period:
vi: Kỳ ngân sách:

en: Duplicate Transaction
vi: Nhân đôi giao dịch

en: <b>New Transaction Information</b>
vi: <b>Thông tin giao dịch mới</b>

en: _Number:
vi: _Số :

en: Filter register by...
vi: Lọc sổ cái theo...

en: Show _All
vi: Hiện _tất cả

en: Select Range:
vi: Chọn phạm vi:

en: Start:
vi: Đầu :

en: _Earliest
vi: _Cũ nhất

en: Choo_se Date:
vi: Chọn n_gày

en: Toda_y
vi: Hôm na_y

en: _Latest
vi: _Mới nhất

en: End:
vi: Cuối:

en: C_hoose Date:
vi: C_họn ngày:

en: _Today
vi: Hô_m nay

en: _Unreconciled
vi: _Chưa chỉnh hợp

en: _Reconciled
vi: Đã chỉnh _hợp

en: C_leared
vi: Đã chu_yển

en: _Voided
vi: _Bị bãi bỏ

en: _Frozen
vi: Đông _cứng

en: Select _All
vi: Chọn _tất cả

en: Void Transaction
vi: Bãi bỏ giao dịch

en: Reason for voiding transaction:
vi: Lý do bãi bỏ giao dịch:

en: Sort register by...
vi: Sắp xếp sổ cái theo...

en: _Standard Order
vi: _Thứ tự chuẩn

en: S_tatement Date
vi: Ngày ghi _bảng kê

en: Num_ber
vi: _Số

en: Amo_unt
vi: _Số tiền

en: _Memo
vi: Ghi _nhớ

en: _Action
vi: _Hành động

en: _Notes
vi: _Ghi chú

en: _Ending Balance:
vi: _Số dư cuối kỳ:

en: <b>Reconcile Information</b>
vi: <b>Chỉnh hợp thông tin</b>

en: Statement _Date:
vi: Ngày ghi bảng kê:

note: starting balance title/value
en: Starting Balance:
vi: Số dư đầu kỳ:

en: Include _subaccounts
vi: Gồm các tài khoản _con

en: Enter _Interest Payment...
vi: Gõ t_iền trả lãi...

en: Reconciled:R
vi: Đã chỉnh hợp: R

en: You must select an item from the list
vi: Phải chọn một mục trong danh sách

en: Select
vi: Chọn

en: all criteria are met
vi: mọi tiêu chuẩn đều thỏa

en: any criteria are met
vi: tiêu chuẩn nào thỏa

en: _New item...
vi: Mục mớ_i...

en:  Search
vi:  Tìm kiếm

en: Search for items where
vi: Tìm mục mà

en: Search Criteria
vi: Chỉ tiêu tìm kiếm

en: New search
vi: Tìm kiếm mới

en: Refine current search
vi: Lọc tìm kiếm hiện thời

en: Add results to current search
vi: Thêm kết quả vào tìm kiếm đang chạy

en: Delete results from current search
vi: Xoá kết quả khỏi tìm kiếm hiện thời

en: Search only active data
vi: Tìm chỉ qua dữ liệu hoạt động

en: Type of search
vi: Kiểu tìm kiếm

en: You have not selected any accounts
vi: Bạn chưa chọn tài khoản

en: matches all accounts
vi: khớp với mọi tài khoản

en: matches any account
vi: khớp với tài khoản nào

en: matches no accounts
vi: không khớp tài khoản

note: src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: Selected Accounts
vi: Tài khoản đã chọn

en: Choose Accounts
vi: Chọn tài khoản

note: Create the label
en: Select Accounts to Match
vi: Chọn những tài khoản cần khớp

en: Select the Accounts to Compare
vi: Chọn những tài khoản cần so sánh

note: Build and connect the toggle
en: set true
vi: đặt là đúng

en: is before
vi: nằm trước

en: is before or on
vi: nằm trước hay vào

en: is on
vi: vào

en: is not on
vi: không phải vào

en: is after
vi: nằm sau

en: is on or after
vi: nằm sau hay vào

en: is less than
vi: ít hơn

en: is less than or equal to
vi: ít hơn hay bằng

en: equals
vi: bằng

en: does not equal
vi: không bằng

en: is greater than
vi: lớn hơn

en: is greater than or equal to
vi: lớn hơn hay bằng

en: less than
vi: ít hơn

en: less than or equal to
vi: ít hơn hay bằng

en: equal to
vi: bằng

en: not equal to
vi: không bằng

en: greater than
vi: lớn hơn

en: greater than or equal to
vi: lớn hơn hay bằng

en: has credits or debits
vi: có bên có hay bên nợ

en: has debits
vi: có bên nợ

en: has credits
vi: có bên có

note: Build and connect the toggles
en: Not Cleared
vi: Chưa chuyển

en: Cleared
vi: Đã chuyển

en: Reconciled
vi: Đã chỉnh hợp

en: Frozen
vi: Đông cứng

en: Voided
vi: Bị bãi bỏ

en: Error in regular expression '%s':
    %s
vi: Gặp lỗi trong biểu thức chính quy « %s »:
    %s

en: contains
vi: chứa

en: matches regex
vi: khớp biểu thức chính quy

en: does not match regex
vi: không khớp biểu thức chính quy

en: Entity Not Found: %s
vi: Không tìm thấy thực thể: %s

en: Transaction with no Accounts: %s
vi: Giao dịch không có tài khoản: %s

en: Unsupported entity type: %s
vi: Kiểu thực thể chưa hỗ trợ: %s

en: No such price: %s
vi: Không có giá như vậy: %s

en: Ambiguous character encoding
vi: Bảng mã ký tự không rõ

en: The file has been loaded successfully. If you click 'Apply' it will be saved and reloaded into the main application. That way you will have a working file as backup in the same directory.
    
    You can also go back and verify your selections by clicking on 'Back'.
vi: Tập tin đã được nạp. Nếu bạn nhấn vào cái nút « Áp dụng », nó sẽ được lưu và nạp lại vào ứng dụng chính. Bằng cách đó, bạn có một tập tin hoạt động làm bản sao lưu tron cùng thư mục.
    
    Bạn cũng có thể lùi lại và thẩm tra các vùng chọn bằng cách nhấn vào nút « Lùi ».

en: European
vi: Âu

en: ISO-8859-1 (West European)
vi: ISO 8859-1 (vùng Tây Âu)

en: ISO-8859-2 (East European)
vi: ISO 8859-2 (vùng Đông Âu)

en: ISO-8859-3 (South European)
vi: ISO 8859-3 (vùng Nam Âu)

en: ISO-8859-4 (North European)
vi: ISO 8859-4 (vùng Bắc Âu)

en: ISO-8859-5 (Cyrillic)
vi: ISO 8859-5 (Ki-rin)

en: ISO-8859-6 (Arabic)
vi: ISO 8859-6 (A Rập)

en: ISO-8859-7 (Greek)
vi: ISO 8859-7 (Hy Lạp)

en: ISO-8859-8 (Hebrew)
vi: ISO 8859-8 (Do Thái)

en: ISO-8859-9 (Turkish)
vi: ISO 8859-9 (Thổ Nhĩ Kỳ)

en: ISO-8859-10 (Nordic)
vi: ISO 8859-10 (Bắc Âu)

en: ISO-8859-11 (Thai)
vi: ISO 8859-11 (Thái)

en: ISO-8859-13 (Baltic)
vi: ISO 8859-13 (Ban-tích)

en: ISO-8859-14 (Celtic)
vi: ISO 8859-14 (Xen-tơ)

en: ISO-8859-15 (West European, Euro sign)
vi: ISO 8859-15 (vùng Tây Âu, đồng Âu)

en: ISO-8859-16 (South-East European)
vi: ISO 8859-16 (vùng Nam Đông Âu)

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: KOI8-R (Russian)
vi: KOI8-R (Nga)

en: KOI8-U (Ukrainian)
vi: KOI8-U (U-cợ-rainh)

en: There are %d unassigned and %d undecodable words. Please add encodings.
vi: Có %d từ chưa gán và %d từ không thể giải mã. Hãy thêm bảng mã.

en: There are %d unassigned words. Please decide on them or add encodings.
vi: Có %d từ chưa gán. Hãy giải quyết từ, hoặc thêm bảng mã.

en: There are %d undecodable words. Please add encodings.
vi: Có %d từ không thể giải mã. Hãy thêm bảng mã.

note: Translators: Please insert encodings here that are typically used in your * locale, separated by spaces. No need for ASCII or UTF-8, check `locale -m` * for assistance with spelling.
en: ISO-8859-1 KOI8-U
vi: UTF-8

note: another error, cannot handle this here
en: The file could not be reopened.
vi: Không thể mở tập tin.

en: Reading file...
vi: Đang đọc tập tin...

en: Parsing file...
vi: Đang phân tích tập tin...

en: There was an error parsing the file.
vi: Gặp lỗi khi phân tích tập tin.

en: Writing file...
vi: Đang ghi tập tin...

en: This encoding has been added to the list already.
vi: Bảng mã này đã được thêm vào danh sách.

en: This is an invalid encoding.
vi: Đây là bảng mã không hợp lệ.

en: Could not create opening balance.
vi: Không thể tạo số dư đầu kỳ.

note: primary label
en: Give the children the same type?
vi: Cho các con có cùng kiểu không?

note: secondary label
en: The children of the edited account have to be changed to type "%s" to make them compatible.
vi: Cần phải thay đổi kiểu của các con của tài khoản đã chỉnh sửa thành « %s » để làm tương thích.

note: children
en: _Show children accounts
vi: _Hiện tài khoản con

en: The account must be given a name.
vi: Phải đặt tên tài khoản.

en: There is already an account with that name.
vi: Tài khoản tên này đã có.

en: You must choose a valid parent account.
vi: Phải chọn một tài khoản cha hợp lệ.

en: You must select an account type.
vi: Phải chọn một kiểu tài khoản.

en: The selected account type is incompatible with the one of the selected parent.
vi: Kiểu tài khoản đã chọn không tương thích với kiểu tài khoản cha đã chọn.

en: You must choose a commodity.
vi: Phải chọn một hàng hoá.

en: You must enter a valid opening balance or leave it blank.
vi: Phải gõ một số dư đầu kỳ hợp lệ, hoặc bỏ trống.

en: You must select a transfer account or choose the opening balances equity account.
vi: Phải chọn một tài khoản chuyển, hoặc chọn tài khoản cổ phiếu có số dư đầu kỳ.

en: Edit Account
vi: Sửa tài khoản

en: (%d) New Accounts
vi: (%d) Tài khoản mới

en: New Account
vi: Tài khoản mới

en: 
    Please select a commodity to match:
vi: 
    Hãy chọn một hàng hoá cần khớp:

en: 
    Commodity:
vi: 
    Hàng hoá:

en: Select security/currency
vi: Chọn chứng khoán/tiền tệ

en: _Security/currency:
vi: Chứng kh_oán/tiền tệ:

en: Select security
vi: Chọn chứng khoán

en: Select currency
vi: Chọn tiền tệ

en: You must select a commodity. To create a new one, click "New"
vi: Phải chọn một hàng hoá. Để tạo điều mới, nhấn vào cái nút « Mới ».

en: Use local time
vi: Dùng thời gian địa phương

en: Edit currency
vi: Sửa tiền tệ

en: Currency Information
vi: Thông tin về tiền tệ

en: Edit security
vi: Sửa chứng khoán

en: New security
vi: Chứng khoán mới

en: Security Information
vi: Thông tin về chứng khoán

en: You may not create a new national currency.
vi: Không cho phép bạn tạo tiền tệ quốc gia mới.

en: That commodity already exists.
vi: Hàng hoá đã có.

en: You must enter a non-empty "Full name", "Symbol/abbreviation", and "Type" for the commodity.
vi: Phải gõ các giá trị « Tên đầy đủ », « Ký hiệu/viết tắt » và « Kiểu » đều không rỗng cho hàng hoá.

en: Export
vi: Xuất

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select all accounts.
vi: Chọn mọi tài khoản.

en: Clear All
vi: Gột tất cả

en: Clear the selection and unselect all accounts.
vi: Hãy gột vùng chọn và bỏ chọn mọi tài khoản.

en: Select Default
vi: Chọn mặc định

en: Select the default account selection.
vi: Chọn giá trị mặc định cho tài khoản.

en: Select all entries.
vi: Chọn mọi mục nhập.

en: Clear the selection and unselect all entries.
vi: Hãy gột vùng chọn và bỏ chọn mọi mục nhập.

en: Select the default selection.
vi: Chọn giá trị mặc định.

en: Reset all values to their defaults.
vi: Đặt lại mọi giá trị thành mặc định.

en: Clear
vi: Gột

en: Clear any selected image file.
vi: Gột bất kỳ tập tin ảnh đã chọn.

en: Select image
vi: Chọn ảnh

en: Select an image file.
vi: Chọn một tập tin ảnh.

note: Translators: Both %s will be the account separator character; the resulting string is a demonstration how the account separator character will look like. You can replace these three account names with other account names that are more suitable for your language - just keep in mind to have exactly tw
en: Income%sSalary%sTaxable
vi: Thu nhập%sLương%sĐánh thuế

en: You must provide a name for this Tax Table.
vi: Phải cung cấp tên cho Bảng Thuế này.

en: You must provide a unique name for this Tax Table. Your choice "%s" is already in use.
vi: Phải cung cấp một tên duy nhất cho Bảng Thuế này. Sự chọn « %s » đang được dùng.

en: You must choose a Tax Account.
vi: Phải chọn một Tài khoản Thuế.

en: You cannot remove the last entry from the tax table. Try deleting the tax table if you want to do that.
vi: Không thể gỡ bỏ mục nhập cuối cùng khỏi bảng thuế. Để làm như thế, bạn cần phải xoá toàn bảng thuế.

en: Are you sure you want to delete this entry?
vi: Bạn có chắc muốn xoá mục nhập này không?

en: Show the income and expense accounts
vi: Hiển thị các tài khoản kiểu thu nhập và phí tổn

en: Error
vi: Lỗi

en: You must specify an account to transfer from, or to, or both, for this transaction. Otherwise, it will not be recorded.
vi: Phải ghi rõ tài khoản nguồn (chuyển từ), hoặc tài khoản đích (chuyển vào), hoặc cả hai, cho giao dịch này. Không thì không ghi.

en: You can't transfer from and to the same account!
vi: Không thể chuyển từ và vào cùng tài khoản ! Tài khoản nguồn và tài khoản đích phải khác với nhau.

en: You must enter an amount to transfer.
vi: Phải gõ số tiền cần chuyển.

en: You must enter a valid price.
vi: Phải gõ giá hợp lệ.

en: You must enter a valid `to' amount.
vi: Phải gõ số tiền « vào » hợp lệ.

en: Debit Account
vi: Tài khoản ghi nợ

en: Transfer From
vi: Chuyển từ

en: Transfer To
vi: Chuyển vào

en: Debit Amount:
vi: Số tiền ghi nợ :

en: To Amount:
vi: Số tiền ghi có :

en: Remember and don't _ask me again.
vi: Nhớ và đừng hỏi lần nữ_a.

en: Don't _tell me again.
vi: Đừng _báo lần nữa

en: Remember and don't ask me again this _session.
vi: Nhớ và đừng hỏi lại trong _phiên chạy này

en: Don't tell me again this _session.
vi: Đừng báo lại trong _phiên chạy này.

note: create the button.
en: New...
vi: Mới...

en: Save file automatically?
vi: Tự động lưu tập tin không?

en: _Yes, this time
vi: Chỉ lần nà_y

en: Yes, _always
vi: _Luôn luôn

en: No, n_ever
vi: Không b_ao giờ

en: _No, not this time
vi: Khô_ng phải lần này

note: CY Strings src/app-utils/date-utilities.scm
en: Today
vi: Hôm nay

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Weeks
vi: Tuần

en: Ago
vi: Trước

en: From Now
vi: Cách đây

note: Calendar label, only shown if the date editor has a time field
en: Calendar
vi: Lịch

en: 12 months
vi: 12 tháng

en: 6 months
vi: 6 tháng

en: 4 months
vi: 4 tháng

en: 3 months
vi: 3 tháng

en: 2 months
vi: 2 tháng

en: 1 month
vi: 1 tháng

en: View:
vi: Xem:

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Date:
vi: Ngày:

en: (unnamed)
vi: (không tên)

note: File menu Menu Items
en: _Import
vi: _Nhập

en: Import
vi: Nhập

en: Save
vi: Lưu

en: _Export
vi: _Xuất

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: (null)
vi: (rỗng)

en: No suitable backend was found for %s.
vi: Không tìm thấy hậu phương thích hợp cho %s.

en: The URL %s is not supported by this version of GnuCash.
vi: Địa chi URL « %s » không được hỗ trợ bởi phiên bản GnuCash này.

en: Can't parse the URL %s.
vi: Không thể phân tích địa chỉ URL « %s ».

en: Can't connect to %s. The host, username or password were incorrect.
vi: Không thể kết nối đến « %s ». Máy, tên người dùng hay mật khẩu không đúng.

en: Can't connect to %s. Connection was lost, unable to send data.
vi: Không thể kết nối đến « %s ». Kết nối bị ngắt nên không thể gửi dữ liệu.

en: This file/URL appears to be from a newer version of GnuCash. You must upgrade your version of GnuCash to work with this data.
vi: Tập tin / địa chỉ URL này có vẻ là thuộc về phiên bản GnuCash mới hơn. Bạn cần phải nâng cấp phiên bản GnuCash để xử lý dữ liệu này.

en: The database %s doesn't seem to exist. Do you want to create it?
vi: Có vẻ là cơ sở dữ liệu %s không tồn tại. Bạn có muốn tạo nó không?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not open the database. Do you want to proceed with opening the database?
vi: GnuCash không thể thiết lập khoá cho %s. Cơ sở dữ liệu đó có lẽ được dùng bởi người dùng khác, trong trường hợp đó bạn không nên mở cơ sở dữ liệu. Bạn có muốn tiếp tục mở cơ sở dữ liệu không?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not import the database. Do you want to proceed with importing the database?
vi: GnuCash không thể thiết lập khoá cho %s. Cơ sở dữ liệu đó có lẽ được dùng bởi người dùng khác, trong trường hợp đó bạn không nên nhập khẩu cơ sở dữ liệu. Bạn có muốn tiếp tục nhập khẩu cơ sở dữ liệu không?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not save the database. Do you want to proceed with saving the database?
vi: GnuCash không thể thiết lập khoá cho %s. Cơ sở dữ liệu đó có lẽ được dùng bởi người dùng khác, trong trường hợp đó bạn không nên lưu cơ sở dữ liệu. Bạn có muốn tiếp tục lưu cơ sở dữ liệu không?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not export the database. Do you want to proceed with exporting the database?
vi: GnuCash không thể thiết lập khoá cho %s. Cơ sở dữ liệu đó có lẽ được dùng bởi người dùng khác, trong trường hợp đó bạn không nên xuất khẩu cơ sở dữ liệu. Bạn có muốn tiếp tục xuất khẩu cơ sở dữ liệu không?

en: GnuCash could not write to %s. That database may be on a read-only file system, or you may not have write permission for the directory.
vi: GnuCash không thể ghi vào %s. Có lẽ cơ sở dữ liệu đó trong hệ thống tập tin chỉ đọc, hoặc bạn không có quyền ghi vào thư mục đó.

en: The file/URL %s does not contain GnuCash data or the data is corrupt.
vi: Tập tin/địa chỉ URL « %s » không chứa dữ liệu GnuCash, hoặc dữ liệu bị hỏng.

en: The server at URL %s experienced an error or encountered bad or corrupt data.
vi: Trình phục vụ tại địa chỉ URL « %s » đã gặp lỗi hoặc gặp dữ liệu sai hay bị hỏng.

en: You do not have permission to access %s.
vi: Bạn không có quyền truy cập %s.

en: An error occurred while processing %s.
vi: Gặp lỗi khi xử lý %s.

en: There was an error reading the file. Do you want to continue?
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: There was an error parsing the file %s.
vi: Gặp lỗi khi phân tích tập tin %s.

en: The file %s is empty.
vi: Tập tin %s là rỗng.

en: The file %s could not be found.
vi: Không tìm thấy tập tin %s.

en: This file is from an older version of GnuCash. Do you want to continue?
vi: Tập tin này thuộc về phiên bản GnuCash cũ. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: The file type of file %s is unknown.
vi: Tập tin %s có kiểu không rõ.

en: Could not make a backup of the file %s
vi: Không thể sao lưu tập tin %s

en: No read permission to read from file %s.
vi: Không có quyền đọc từ tập tin %s.

en: The SQL database is in use by other users, and the upgrade cannot be performed until they logoff. If there are currently no other users, consult the  documentation to learn how to clear out dangling login sessions.
vi: Cơ sở dữ liệu SQL đang được dùng bởi người dùng khác: không thể nâng cấp đến khi họ đăng xuất. Nếu không có người dùng khác, xem tài liệu hướng dẫn để tìm biết xoá sạch các phiên chạy đăng nhập theo sát như thế nào.

en: An unknown I/O error (%d) occurred.
vi: Gặp lỗi V/R không rõ (%d).

en: Save changes to the file?
vi: Lưư các thay đổi về tập tin không?

en: Continue _Without Saving
vi: Tiếp tụ_c mà không lưu

en: GnuCash could not obtain the lock for %s.
vi: GnuCash không thể lấy khóa cho %s.

en: That database may be in use by another user, in which case you should not open the database. What would you like to do?
vi: Cơ sở dữ liệu đó có lẽ đang được dùng bởi người dùng khác, trong trường hợp đó bạn không nên mở cơ sở dữ liệu. Bạn có muốn làm gì vậy?

en: That database may be on a read-only file system, or you may not have write permission for the directory. If you proceed you may not be able to save any changes. What would you like to do?
vi: Cơ sở dữ liệu đó có lẽ nằm trên hệ thống tập tin chỉ đọc, hoặc bạn không có quyền ghi vào thư mục. Tiếp tục thì có lẽ bạn không thể lưu thay đổi. Bạn có muốn làm gì vậy?

en: _Create New File
vi: Tạ_o tập tin mới

en: The file %s already exists. Are you sure you want to overwrite it?
vi: Tập tin %s đã có. Bạn có chắc muốn ghi đè lên nó không?

en: Exporting file...
vi: Đang xuất khẩu tập tin...

note: %s is the strerror(3) error string of the error that occurred.
en: There was an error saving the file.
    
    %s
vi: Có lỗi khi lưu tập tin.
    
    %s

en: View...
vi: Xem...

en: GnuCash could not find the files for the help documentation.
vi: GnuCash không tìm thấy các tập tin trợ giúp.

en: _Delete Account
vi: _Xoá tài khoản

en: _Edit Account
vi: _Sửa tài khoản

en: _New Account
vi: Tài khoản _mới

en: _Open Account
vi: _Mở tài khoản

note: Toplevel
en: _File
vi: _Tập tin

en: Tra_nsaction
vi: _Giao dịch

en: _Reports
vi: _Báo cáo

en: _Tools
vi: _Công cụ

en: E_xtensions
vi: _Phần mở rộng

en: _Windows
vi: Cửa _sổ

note: Add the help button for the matcher
en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Print...
vi: _In...

en: Print the currently active page
vi: In trang hiện thời hoạt động

en: Proper_ties
vi: _Thuộc tính

en: Edit the properties of the current file
vi: Chỉnh sửa các thuộc tính của tập tin hiện tại

en: _Close
vi: Đón_g

en: Close the currently active page
vi: Đóng trang hiện thời hoạt động

en: _Quit
vi: T_hoát

en: Quit this application
vi: Thoát khỏi ứng dụng này

en: Pr_eferences
vi: Tù_y thích

en: Edit the global preferences of GnuCash
vi: Chỉnh sửa tùy thích toàn cục của GnuCash

en: Select sorting criteria for this page view
vi: Chọn tiêu chuẩn sắp xếp cho ô xem trang này

en: Select the account types that should be displayed.
vi: Chọn những kiểu tài khoản cần hiển thị.

note: Actions menu
en: _Check & Repair
vi: Kiểm tra và sửa _chữa

en: Reset _Warnings...
vi: Đặt lại cảnh _báo...

en: Re_name Page
vi: Thay tê_n trang

en: Rename this page.
vi: Thay đổi tên của trang này.

en: _New Window
vi: _Cửa sổ mới

en: Open a new top-level GnuCash window.
vi: Mở một cửa sổ GnuCash cấp đầu mới.

en: New Window with _Page
vi: Cửa sổ mới có t_rang

en: Move the current page to a new top-level GnuCash window.
vi: Di chuyển trang hiện thời vào cửa sổ GnuCash cấp đầu mới.

en: Tutorial and Concepts _Guide
vi: _Sổ tay Trợ lý và Khái niệm

en: Open the GnuCash Tutorial
vi: Mở Trợ lý GnuCash

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: Open the GnuCash Help
vi: Mở Trợ giúp GnuCash

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: About GnuCash
vi: Giới thiệu GnuCash

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: Show/hide the toolbar on this window
vi: Hiện/ẩn thanh công cụ trên cửa sổ này

en: Su_mmary Bar
vi: Thanh tó_m tắt

en: Show/hide the summary bar on this window
vi: Hiện/ẩn thanh tóm tắt trên cửa sổ này

en: Stat_us Bar
vi: Thanh t_rạng thái

en: Show/hide the status bar on this window
vi: Hiện/ẩn thanh trạng thái trên cửa sổ này

en: Window _1
vi: Cửa sổ _1

en: Window _2
vi: Cửa sổ _2

en: Window _3
vi: Cửa sổ _3

en: Window _4
vi: Cửa sổ _4

en: Window _5
vi: Cửa sổ _5

en: Window _6
vi: Cửa sổ _6

en: Window _7
vi: Cửa sổ _7

en: Window _8
vi: Cửa sổ _8

en: Window _9
vi: Cửa sổ _9

en: Window _0
vi: Cửa sổ _0

en: Save changes to file %s before closing?
vi: Lưu các thay đổi về tập tin %s trước khi đóng không?

en: If you don't save, changes from the past %d hours and %d minutes will be discarded.
vi: Không lưu thì các thay đổi trong vòng %d giờ và %d phút cuối cùng sẽ bị mất.

en: If you don't save, changes from the past %d days and %d hours will be discarded.
vi: Không lưu thì các thay đổi trong vòng %d ngày và %d giờ cuối cùng sẽ bị mất.

en: <unknown>
vi: <không rõ>

en: Close _Without Saving
vi: Đóng mà _không lưu

en: Book Options
vi: Tùy chọn sách

en: The GnuCash personal finance manager. The GNU way to manage your money!
vi: Bộ quản lý tài chính cá nhân GnuCash. Cách GNU để quản lý tiền của bạn !

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: Start of this month
vi: Đầu của tháng nay

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: Start of previous month
vi: Đầu của tháng qua

en: Start of this quarter
vi: Đầu của quý nay

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: Start of previous quarter
vi: Đầu của quý qua

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: Start of this year
vi: Đầu của năm nay

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: Start of previous year
vi: Đầu của năm qua

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: End of this month
vi: Cuối của tháng nay

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: End of previous month
vi: Cuối của tháng qua

en: End of this quarter
vi: Cuối của quý nay

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: End of previous quarter
vi: Cuối của quý qua

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: End of this year
vi: Cuối của năm nay

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: End of previous year
vi: Cuối của năm qua

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Rebalance Transaction
vi: Cân bằng lại giao dịch

en: The current transaction is not balanced.
vi: Giao dịch hiện thời chưa được cân bằng.

en: Balance it _manually
vi: Cân bằng nó bằng ta_y

en: Let GnuCash _add an adjusting split
vi: Ch_o GnuCash thêm một sự phân tách điều chỉnh

en: Adjust current account _split total
vi: Điều chỉnh tổng _số phân tách tài khoản hiện thời

en: Adjust _other account split total
vi: Điều chỉnh tổng _số phân tách tài khoản khác

en: _Rebalance
vi: Cân bằng _lại

en: You need to expand the transaction in order to modify its exchange rates.
vi: Bạn cần phải mở rộng giao dịch để sửa đổi tỷ lệ hội suất của nó.

en: Mark split as unreconciled?
vi: Đánh dấu sự phân tách là « chưa chỉnh hợp » không?

en: _Unreconcile
vi: _Hủy chỉnh hợp

en: Change reconciled split?
vi: Thay đổi sự phân tách đã chinh hợp không?

en: Chan_ge Split
vi: Đổ_i sự phân tách

en: New top level account
vi: Tài khoản cấp đầu mới

en: Withdraw
vi: Rút

en: Check
vi: Séc

en: Teller
vi: Thâu ngân viên

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Increase
vi: Tăng

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Decrease
vi: Giảm

note: src/report/business-reports/taxinvoice.eguile.scm
en: Phone
vi: Điện thoại

en: Online
vi: Trực tuyến

note: Action: Automatic Deposit Action: Automatic Deposit ?!?
en: AutoDep
vi: Tự động gửi

en: Wire
vi: Điện

en: Direct Debit
vi: Ghi nợ Trực tiếp

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Buy
vi: Mua

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Sell
vi: Bán

en: Fee
vi: Phí

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Rebate
vi: Hạ giá

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/general-journal.scm src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-rep
en: Price
vi: Giá

note: Action: Distribution
en: Dist
vi: Phân phối

en: Recalculate Transaction
vi: Tính lại giao dịch

en: The values entered for this transaction are inconsistent. Which value would you like to have recalculated?
vi: Giao dịch này chứa các giá trị không thống nhất. Bạn có muốn tính lại giá trị nào?

en: _Shares
vi: _Chứng khoán

en: Changed
vi: Đã đổi

en: _Value
vi: _Giá trị

en: _Recalculate
vi: _Tính lại

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Account Name
vi: Tên tài khoản

en: Commodity
vi: Hàng hoá

note: src/report/report-system/options-utilities.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Account Code
vi: Mã tài khoản

en: Last Num
vi: Số cuối

en: Present
vi: Hiện tại

en: Present (Report)
vi: Hiện tại (báo cáo)

en: Balance (Report)
vi: Số dư (Báo cáo)

en: Balance (Period)
vi: Số dư (Kỳ)

en: Cleared (Report)
vi: Chuyển (Báo cáo)

en: Reconciled (Report)
vi: Chỉnh hợp (Báo cáo)

en: Future Minimum
vi: Tối thiểu tương lai

en: Future Minimum (Report)
vi: Tối thiểu tương lai (Báo cáo)

en: Total (Report)
vi: Tổng (Báo cáo)

en: Total (Period)
vi: Tổng (Kỳ)

en: Tax Info
vi: Thông tin thuế

note: Translators: This string has a context prefix; the translation must only contain the part after the | character.
en: Column letter for 'Placeholder'|P
vi: G

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Present (%s)
vi: Hiện tại (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Balance (%s)
vi: Số dư (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Cleared (%s)
vi: Chuyển (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Reconciled (%s)
vi: Chỉnh hợp (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Future Minimum (%s)
vi: Tối thiểu tương lai (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Total (%s)
vi: Tổng (%s)

en: Namespace
vi: Miền tên

en: Print Name
vi: Tên cần in

en: Unique Name
vi: Tên duy nhất

en: Fraction
vi: Phân số

en: Get Quotes
vi: Lấy chào giá

note: Translators: This string has a context prefix; the translation must only contain the part after the | character.
en: Column letter for 'Get Quotes'|Q
vi: L

en: Source
vi: Nguồn

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Security
vi: Bảo mật

en: Save the changed transaction?
vi: Lưu giao dịch bị thay đổi không?

en: _Discard Changes
vi: _Hủy thay đổi

en: _Record Changes
vi: _Lưu thay đổi

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Withdrawal
vi: Rút

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Spend
vi: Xài

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Funds Out
vi: Tiền ra

en: Credit Formula
vi: Công thức bên có

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Deposit
vi: Gửi

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Receive
vi: Nhận

note: src/app-utils/prefs.scm
en: Funds In
vi: Tiền vào

en: Debit Formula
vi: Công thức bên nợ

en: Enter the transaction reference, such as the invoice or check number
vi: Hãy gõ cái chỉ đến giao dịch, v.d. số hiệu đơn hàng gửi hay số hiệu séc

en: Enter the type of transaction, or choose one from the list
vi: Hãy gõ kiểu của giao dịch, hoặc chọn một kiểu trong danh sách

en: Enter the transaction number, such as the check number
vi: Hãy gõ số hiệu giao dịch, v.d. số hiệu séc

en: Enter the name of the Customer
vi: Hãy gõ tên của Khách hàng

en: Enter notes for the transaction
vi: Hãy ghi chú về giao dịch

en: Enter a description of the split
vi: Hãy gõ mô tả của sự phân tách

en: Enter the name of the Vendor
vi: Hãy gõ tên của Nhà sản xuất

en: Enter a description of the transaction
vi: Hãy gõ mô tả của giao dịch

en: Enter the account to transfer from, or choose one from the list
vi: Hãy gõ tài khoản từ đó cần chuyển, hoặc chọn một tài khoản trong danh sách

en: Reason the transaction was voided
vi: Sở dĩ giao dịch bị bãi bỏ

en: Enter the number of shares bought or sold
vi: Hãy gõ số các chứng khoán được mua hay bán

en: Enter the effective share price
vi: Hãy gõ giá chứng khoán hiệu dụng

en: Enter credit formula for real transaction
vi: Hãy gõ công thức bên có cho giao dịch thật

en: Enter debit formula for real transaction
vi: Hãy gõ công thức bên nợ cho giao dịch thật

note: Translators: This string has a context prefix; the translation must only contain the part after the | character.
en: Single-character short column-title form of 'Enabled'|E
vi: B

en: Last Occur
vi: Xảy ra cuối

en: Next Occur
vi: Xảy ra kế

en: Number of files in history
vi: Số tập tin trong lược sử

en: This setting contains the number of files to keep in the Recently Opened Files menu. This value may be set to zero to disable the file history. This number has a maximum value of 10.
vi: Thiết lập này chứa số tập tin cần giữ trong trình đơn « Tập tin vừa mở ». Giá trị 0 thì tắt lược sử tập tin; giá trị tối đa là 10.

en: Most recently opened file
vi: Tập tin mới mở

en: This field contains the full path of the most recently opened file.
vi: Trường này chứa đường dẫn đầy đủ của tập tin được mở mới đây nhất.

en: Next most recently opened file
vi: Tập tin vừa mở

en: This field contains the full path of the next most recently opened file.
vi: Trường này chứa đường dẫn đầy đủ của tập tin được mở sau đó.

en: This dialog is presented when you attempt to move out of a modified invoice entry. The changed data must be either saved or discarded.
vi: Hộp thoại này được hiển thị khi bạn thử rời một mục nhập đơn hàng gửi bị sửa đổi. Dữ liệu bị thay đổi phải được lưu hoặc bị hủy.

en: This dialog is presented when you attempt to duplicate a modified invoice entry. The changed data must be saved or the duplication canceled.
vi: Hộp thoại này được hiển thị khi bạn thử nhân đôi một mục nhập đơn hàng gửi bị sửa đổi. Dữ liệu bị thay đổi phải được lưu, hoặc thao tác nhân đôi bị thôi.

en: Delete a commodity
vi: Xoá một hàng hoá

en: This dialog is presented before allowing you to delete a commodity.
vi: Hộp thoại này được hiển thị trước khi cho phép bạn xoá hàng hoá.

en: This dialog is presented before allowing you to delete a commodity that has price quotes attached. Deleting the commodity will delete the quotes as well.
vi: Hộp thoại này được hiển thị trước khi cho phép bạn xoá một hàng hoá có chào giá đính kèm. Xoá hàng hoá thì cũng xoá các chào giá.

en: Delete multiple price quotes
vi: Xoá nhiều chào giá

en: This dialog is presented before allowing you to delete multiple price quotes at one time.
vi: Hộp thoại này được hiển thị trước khi cho phép bạn xoá nhiều chào giá cùng lúc.

en: Read only register
vi: Sổ cái chỉ đọc

en: This dialog is presented when a read-only register is opened.
vi: Hộp thoại này được hiển thị khi mở một sổ cái chỉ cho phép đọc (không thể ghi được).

en: Change contents of reconciled split
vi: Thay đổi nội dung của sự phân tách đã chỉnh hợp

en: This dialog is presented before allowing you to change the contents of a reconciled split. Allowing these changes can make it hard to perform future reconciliations.
vi: Hộp thoại này được hiển thị trước khi cho phép bạn thay đổi nội dung của một sự phân tách đã chỉnh hợp. Cho phép những thay đổi này thì có thể làm cho khó chỉnh hợp sau.

en: Mark transaction split as unreconciled
vi: Đánh dấu sự phân tách giao dịch như « chưa chỉnh hợp »

en: This dialog is presented before allowing you to mark a transaction split as unreconciled. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
vi: Hộp thoại này được hiển thị trước khi cho phép bạn đánh dấu một sự phân tách giao dịch như « chưa chỉnh hợp ». Hành động này sẽ làm sai giá trị đã chỉnh hợp của sổ cái, và có thể làm khó chỉnh hợp sau.

en: This dialog is presented before allowing you to remove a reconciled split from a transaction. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
vi: Hộp thoại này được hiển thị trước khi cho phép bạn gỡ bỏ một sự phân tách đã chỉnh hợp khỏi giao dịch. Hành động này sẽ làm sai giá trị đã chỉnh hợp của sổ cái, và có thể làm khó chỉnh hợp sau.

en: Remove all the splits from a transaction
vi: Gỡ bỏ mọi sự phân tách khỏi giao dịc

en: This dialog is presented before allowing you to remove all splits from a transaction.
vi: Hộp thoại này được hiển thị trước khi cho phép bạn gỡ bỏ mọi sự phân tách khỏi giao dịch.

en: This dialog is presented before allowing you to remove all splits (including some reconciled splits) from a transaction. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
vi: Hộp thoại này được hiển thị trước khi cho phép bạn gỡ bỏ mọi sự phân tách (gồm có một số sự phân tách đã chỉnh hợp) khỏi giao dịch. Hành động này sẽ làm sai giá trị đã chỉnh hợp của sổ cái, và có thể làm khó chỉnh hợp sau.

en: Delete a transaction
vi: Xoá một giao dịch

en: This dialog is presented before allowing you to delete a transaction.
vi: Hộp thoại này được hiển thị trước khi cho phép bạn xoá giao dịch.

en: This dialog is presented before allowing you to delete a transaction that contains reconciled splits. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
vi: Hộp thoại này được hiển thị trước khi cho phép bạn xoá một giao dịch chứa sự phân tách chưa chỉnh hợp. Hành động này sẽ làm sai giá trị đã chỉnh hợp của sổ cái, và có thể làm khó chỉnh hợp sau.

en: Duplicating a changed transaction
vi: Đang nhân đôi một giao dịch bị thay đổi

en: This dialog is presented when you attempt to duplicate a modified transaction. The changed data must be saved or the duplication canceled.
vi: Hộp thoại này được hiển thị khi bạn thử nhân đôi một giao dịch bị sửa đổi. Dữ liệu bị thay đổi phải được lưu, hoặc thao tác nhân đôi bị thôi.

en: Commit changes to a transaction
vi: Ghi chép các thay đổi vào một giao dịch

en: This dialog is presented when you attempt to move out of a modified transaction. The changed data must be either saved or discarded.
vi: Hộp thoại này được hiển thị khi bạn thử rời một giao dịch bị sửa đổi. Dữ liệu bị thay đổi phải được lưu hoặc bị hủy.

en: Edit the list of encodings
vi: Sửa danh sách bảng mã

en: <b>S_ystem input encodings</b>
vi: <b>Bảng _mã gõ hệ thống</b>

en: <b>_Custom encoding</b>
vi: <b>Bảng mã _riêng</b>

en: <b>_Selected encodings</b>
vi: <b>Bản_g mã đã chọn</b>

en: _Edit list of encodings
vi: _Sửa danh sách bảng mã

en: Default encoding:
vi: Bảng mã mặc định:

en: Convert the file
vi: Chuyển đổi tập tin

en: Finish GnuCash Datafile Import
vi: Nhập xong tập tin dữ liệu vào GnuCash

en: <b>Identification</b>
vi: <b>Nhận diện</b>

en: Account _name:
vi: Tê_n tài khoản:

en: _Account code:
vi: _Mã tài khoản:

en: _Description:
vi: _Mô tả:

en: Smallest _fraction:
vi: _Phân số nhỏ nhất:

note: src/report/report-system/html-style-sheet.scm src/report/report-system/report.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Default
vi: Mặc định

en: No_tes:
vi: _Ghi chú :

en: Ta_x related
vi: Liên _quan đến thuế

en: Placeholde_r
vi: Bộ _giữ chỗ

en: H_idden
vi: Ẩ_n

en: Smallest fraction of this commodity that can be referenced.
vi: Phần số nhỏ nhất của hàng hoá này vẫn còn có thể được tham chiếu.

en: <b>Acco_unt Type</b>
vi: <b>Kiể_u tài khoản</b>

en: <b>_Parent Account</b>
vi: <b>Tài khoản _cha</b>

note: src/report/report-system/report.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.
en: General
vi: Chung

en: <b>Balance Information</b>
vi: <b>Thông tin số dư</b>

en: <b>Initial Balance Transfer</b>
vi: <b>Chuyển số dư đầu kỳ</b>

en: _Balance:
vi: _Số dư :

en: _Use equity 'Opening Balances' account
vi: _Dùng tài khoản cổ phần « Số dư đầu kỳ »

en: _Select transfer account
vi: Chọn tài khoản chu_yển

en: Delete Account
vi: Xoá tài khoản

en: <b>Transactions</b>
vi: <b>Giao dịch</b>

en: M_ove to:
vi: _Di chuyển sang:

en: Delete all _transactions
vi: Xoá mọi _giao dịch

en: This account contains transactions. What would you like to do with these transactions?
vi: Tài khoản này chứa giao dịch. Bạn có muốn làm gì vậy?

en: This account contains read-only transactions which may not be deleted.
vi: Tài khoản này chứa giao dịch chỉ đọc nên không thể xoá.

en: <b>Sub-accounts</b>
vi: <b>Tài khoản con</b>

en: _Move to:
vi: _Di chuyển sang:

en: Delete all _subaccounts
vi: Xoá mọi tài khoản _con

en: <b>Sub-account Transactions</b>
vi: <b>Giao dịch tài khoản con</b>

en: One or more sub-accounts contain transactions. What would you like to do with these transactions?
vi: Một hay nhiều tài khoản con chứa giao dịch. Bạn có muốn làm gì vậy?

en: One or more sub-accounts contain read-only transactions which may not be deleted.
vi: Một hay nhiều tài khoản con chứa giao dịch chỉ đọc nên không thể xoá.

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Filter By...
vi: Lọc theo...

en: _Default
vi: _Mặc định

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Account Type
vi: Kiểu tài khoản

en: Show _hidden accounts
vi: _Hiện các tài khoản bị ẩn

en: Show _zero total accounts
vi: Hiện các tài khoản tổng _số không

en: Renumber sub-accounts
vi: Đánh số lại các tài khoản con

en: Prefix:
vi: Tiền tố :

en: Examples:
vi: Thí dụ :

en: Interval:
vi: Khoảng:

en: _Renumber
vi: Đánh số _lại

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Select security/currency
vi: Chọn chứng khoán/tiền tệ

en: Select user information here...
vi: Chọn thông tin người dùng ở đây...

en: Enter a unique code used to identify the commodity. Or, you may safely leave this field blank.
vi: Hãy gõ mã duy nhất dùng để nhận diện hàng hoá; cũng có thể bỏ rỗng:

en: Enter the smallest fraction of the commodity which can be traded. For stocks which can only be traded in whole numbers, enter 1.
vi: Hãy gõ phân số nhỏ nhất của hàng hoá mà có thể được buôn. Đối với chứng khoán chỉ có thể được buôn bằng số nguyên, gõ « 1 ».

en: <b>Quote Source Information</b>
vi: <b>Thông tin nguồn chào giá</b>

en: Type of quote source:
vi: Kiểu nguồn chào giá:

en: _Full name:
vi: Tên đầ_y đủ :

en: _Symbol/abbreviation:
vi: _Ký hiệu/viết tắt:

en: F_raction traded:
vi: _Phân số đã buôn:

en: Warning: Finance::Quote not installed properly.
vi: Cảnh báo : chưa cài đặt đúng mô-đun Finance::Quote.

en: _Get Online Quotes
vi: Lấy chào _giá trực tuyến

en: Si_ngle:
vi: Đơ_n:

en: _Multiple:
vi: _Nhiều :

en: _Unknown:
vi: _Không rõ :

en: Time_zone:
vi: Múi_giờ :

en: GnuCash Options
vi: Tùy chọn GnuCash

en: GnuCash Preferences
vi: Tùy thích GnuCash

en: <b>Summarybar Content</b>
vi: <b>Nội dung thanh tóm tắt</b>

en: Include _grand total
vi: Hiện tổn_g số tổng quát

en: Show a grand total of all accounts converted to the default report currency.
vi: Hiển thị tổng số tổng quát của tất cả các tài khoản được chuyển đổi sang tiền tệ báo cáo mặc định.

en: Include _non-currency totals
vi: Hiệ_n tổng số không tiền tệ

en: <b>Start Date</b>
vi: <b>Ngày đầu</b>

en: <b>End Date</b>
vi: <b>Ngày cuối</b>

en: _Relative:
vi: _Tương đối:

en: Use the specified relative starting date for profit/loss calculations.
vi: Dùng ngày bắt đầu tương đối đã ghi rõ cho phép tính lợi/lỗ.

en: _Absolute:
vi: Tu_yệt đối:

en: Use the specified absolute starting date for profit/loss calculations.
vi: Dùng ngày bắt đầu tuyệt đối đã ghi rõ cho phép tính lợi/lỗ.

en: Re_lative:
vi: Tương đố_i:

en: Ab_solute:
vi: Tu_yệt đối:

en: Accounting Period
vi: Kỳ kế toán

en: <b>Separator Character</b>
vi: <b>Ký tự phân cách</b>

en: Use _formal accounting labels
vi: Dùng nhãn kế toán _hình thức

en: <b>Labels</b>
vi: <b>Nhãn</b>

en: _None
vi: Khô_ng có

en: C_redit accounts
vi: Tài kh_oản tín dụng

en: _Income & expense
vi: Th_u nhập và phí tổn

en: <b>Reverse Balanced Accounts</b>
vi: <b>Đảo ngược tài khoản đã cân bằng</b>

en: <b>Default Currency</b>
vi: <b>Tiền tệ mặc định</b>

en: US Dollars (USD)
vi: Đô la Mỹ (USD)

en: Loc_ale:
vi: Miền đị_a phương:

en: Ch_oose:
vi: C_họn:

en: Character:
vi: Ký tự :

en: Sample:
vi: Mẫu :

en: <b>Fancy Date Format</b>
vi: <b>Định dạng ngày đẹp</b>

en: <b>Date Format</b>
vi: <b>Định dạng ngày</b>

en: <b>Time Format</b>
vi: <b>Định dạng giờ</b>

en: U_se 24-hour clock
vi: _Dùng đồng hồ 24 giờ

en: Use a 24 hour (instead of a 12 hour) time format.
vi: Dùng định dạng thời gian 24-giờ (thay cho 12 giờ).

en: Use the date format specified by the system locale.
vi: Dùng định dạng ngày tháng được miền địa phương hệ thống ghi rõ.

en: Date/Time
vi: Ngày/Giờ

en: Perform account list _setup on new file
vi: Chạy tiến trình thiết lập danh _sách tài khoản trên tập tin mới

en: Display "_tip of the day" dialog
vi: Hiển thị hộp thoại « Mẹo của hôm nay »

en: Com_press files
vi: Nén tậ_p tin

en: Compress the data file with gzip when saving it to disk.
vi: Nén tập tin dữ liệu bằng gzip khi lưu vào đĩa.

en: <b>Files</b>
vi: <b>Tập tin</b>

en: _Decimal places:
vi: _Lần số :

en: How many automatic decimal places will be filled in.
vi: Mấy lần số sẽ được điền vào tự động.

en: _Automatic decimal point
vi: _Tự động chèn dấu thập phân

en: Automatically insert a decimal point into values that are entered without one.
vi: Tự động chèn dấu thập phân vào giá trị không có.

en: Display ne_gative amounts in red
vi: Hiển thị số tiền âm bằng màu đỏ

en: <b>Numbers</b>
vi: <b>Số</b>

en: <b>Search Dialog</b>
vi: <b>Hộp thoại tìm kiếm</b>

en: New search _limit:
vi: _Hạn tìm kiếm mới:

en: Default to 'new search' if fewer than this number of items is returned.
vi: Giá trị mặc định là « tìm kiếm mới » nếu trả lại ít hơn số mục này.

en: Show splash scree_n
vi: Hiện mà_n hình giật gân

en: Show splash screen at startup.
vi: Hiển thị màn hình giật gân khi khởi chạy.

en: Auto-save time _interval:
vi: Kh_oảng tự động lưu :

en: minutes
vi: phút

en: Show auto-save confirmation _question
vi: Hiển thị _yêu cầu xác nhận tự động lưu

en: If active, GnuCash shows a confirmation question each time the auto-save feature is started. Otherwise no extra explanation is shown.
vi: Bật thì GnuCash hiển thị yêu cầu xác nhận mỗi lần tính năng tự động lưu được kích hoạt. Không thì không giải thích thêm.

en: <b>Checks</b>
vi: <b>Séc</b>

en: Print _date format
vi: In định _dạng ngày

en: Below the actual date, print the format of that date in 8 point type.
vi: Bên dưới ngày tháng thật, in định dạng của ngày đó theo chữ in 8 điểm.

en: Default _font:
vi: _Phông mặc định:

en: Print _blocking chars
vi: In _ký tự chặn

en: Print '***' before and after each text field on the check.
vi: In « *** » trước và sau văn bản trên séc (điền vào vùng trống).

en: Printing
vi: In ấn

en: <b>Actions</b>
vi: <b>Hành động</b>

en: '_Enter' moves to blank transaction
vi: « _Enter » đi xuống giao dịch trắng

en: _Auto-raise lists
vi: _Tự động nâng danh sách lên

en: Automatically raise the list of accounts or actions during input.
vi: Tự động nâng danh sách tài khoản hay hành động lên trong khi gõ.

en: <b>Reconciling</b>
vi: <b>Chỉnh hợp</b>

en: Check cleared _transactions
vi: Giao dịch đã chuyển _séc

en: Pre-check cleared transactions when creating a reconcile dialog.
vi: Kiểm tra sẵn các giao dịch đã chuyển khi tạo hộp thoại chỉnh hợp.

en: Automatic _interest transfer
vi: Tự động chuyển lã_i

en: Automatic credit card _payment
vi: Tự động t_rả thẻ tín dụng

en: After reconciling a credit card statement, prompt the user to enter a credit card payment.
vi: Sau khi chỉnh hợp bảng kê thẻ tín dụng, nhắc người dùng gõ số tiền trả thẻ tín dụng.

en: Draw _vertical lines between columns
vi: _Vẽ đường thẳng đứng giữa các cột

en: Show vertical borders on the cells.
vi: Hiển thị viền thẳng đứng trên ô.

en: Draw hori_zontal lines between rows
vi: Vẽ đường _năm ngang giữa các cộ

en: Show horizontal borders on the cells.
vi: Hiển thị viền nằm ngang trên ô.

en: Double _mode colors alternate with transactions
vi: _Màu sắc chế độ đôi thay phiên với giao dịch

en: Alternate the primary and secondary colors by transaction instead of by alternating by row.
vi: Thay phiên màu chính và màu phụ theo giao dịch, thay vào theo hàng.

en: _Use system theme colors
vi: Dùng các mà_u của sắc thái hệ thống

en: <b>Graphics</b>
vi: <b>Đồ họa</b>

en: <b>Default Style</b>
vi: <b>Kiểu dáng mặc định</b>

en: <b>Other Defaults</b>
vi: <b>Mặc định khác</b>

en: _Basic ledger
vi: Sổ cái cơ _bản

en: _Auto-split ledger
vi: _Tự động phân tách sổ cái

en: Number of _transactions:
vi: Số _giao dịch:

en: _Double line mode
vi: Chế độ _dòng đôi

en: Register opens in a new _window
vi: Sổ cái mở trong cửa sổ _mới

en: Register Defaults
vi: Mặc định sổ cái

en: <b>Default Report Currency</b>
vi: <b>Tiền tệ báo cáo mặc định</b>

en: <b>Location</b>
vi: <b>Vị trí</b>

en: Report opens in a new _window
vi: Báo cáo mở trong cửa sổ _mới

en: Reports
vi: Báo cáo

en: <b>Window Geometry</b>
vi: <b>Dạng hình cửa sổ</b>

en: _Save window size and position
vi: Lưu kích cỡ và vị trí của cửa _sổ

en: Bring the most _recent tab to the front
vi: Đem thẻ mới dùng lên t_rước

en: <b>Tab Position</b>
vi: <b>Vị trí thẻ</b>

en: To_p
vi: T_rên

en: B_ottom
vi: _Dưới

en: _Left
vi: T_rái

en: _Right
vi: _Phải

en: <b>Summary Bar Position</b>
vi: <b>Vị trí thanh tóm tắt</b>

en: <b>Tabs</b>
vi: <b>Thẻ</b>

en: Show close button on _notebook tabs
vi: Hiển thị cái _nút Đóng trên thẻ cuộn vở

en: _Width:
vi: _Rộng:

en: characters
vi: ký tự

en: Windows
vi: Cửa sổ

en: Reset Warnings
vi: Đặt lại các cảnh báo

en: _Unselect All
vi: _Bỏ chọn tất cả

en: No warnings to reset.
vi: Không có cảnh báo cần đặt lại.

en: Permanent Warnings
vi: Cảnh báo bền bỉ

en: Temporary Warnings
vi: Cảnh báo tạm thời

en: <b>Tax Table Entry</b>
vi: <b>Mục Nhập Bảng Thuế</b

en: <b>Tax Table</b>
vi: <b>Bảng Thuế</b>

en: _Account:
vi: Tài _khoản:

en: _Value:
vi: _Giá trị:

en: _Type:
vi: _Kiểu :

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: Tax Tables
vi: Bảng Thuế

en: <b>Tax Tables</b>
vi: <b>Bảng Thuế</b

en: <b>Tax Table Entries</b>
vi: <b>Mục Nhập Bảng Thuế</b>

en: GnuCash Tip Of The Day
vi: Mẹo GnuCash của hôm nay

en: <b>Tip of the Day:</b>
vi: <b>Mẹo của hôm nay:</b>

en: _Show tips at startup
vi: _Hiển thị mẹo khi khởi chạy

en: Transfer Funds
vi: Chuyển số tiền

en: <b>Basic Information</b>
vi: <b>Thông tin cơ bản</b>

en: Date:
vi: Ngày:

en: Num:
vi: Số :

en: Memo:
vi: Ghi nhớ :

en: <b>Transfer From</b>
vi: <b>Chuyển từ</b>

en: Currency:
vi: Tiền tệ:

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Show Income/Expense
vi: Hiện thu nhập/phí tổn

en: <b>Transfer To</b>
vi: <b>Chuyển cho</b>

en: <b>Currency Transfer</b>
vi: <b>Chuyển tiền tệ</b>

en: Exchange Rate:
vi: Tỷ lệ hội suất:

en: Username and Password
vi: Tên người dùng và mật khẩu

en: Enter your username and password
vi: Gõ tên người dùng và mật khẩu của bạn

en: _Username:
vi: Tên _người dùng:

en: _Password:
vi: _Mật khẩu :

en: December 31, 2000
vi: Ngày 31, 12/2000

en: Include Century
vi: Hiện thế kỷ

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Months:
vi: Tháng:

en: Years:
vi: Năm:

en: Format:
vi: Định dạng:

en: Date format:
vi: Định dạng ngày:

en: Not scheduled
vi: Chưa lập lịch

en: Select occurrence date above.
vi: Chọn ngày xảy ra bên trên.

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Saturday
vi: Thứ Bảy

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Friday
vi: Thứ Sáu

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Wednesday
vi: Thứ Tư

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Thursday
vi: Thứ Năm

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Sunday
vi: Chủ Nhật

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Monday
vi: Thứ Hai

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Tuesday
vi: Thứ Ba

en: First on the:
vi: Đầu tiên vào :

en: then on the:
vi: rồi vào :

en: Semi-Monthly
vi: Một tháng hai lần

en: On the
vi: Vào

en: Every
vi: Mỗi

en: Number of calendar units in the recurrence:  E.g. Biweekly = every 2 weeks; Quarterly = every 3 months
vi: Số đơn vị lịch trong lần xảy ra: v.d. mỗi hai tuần, hàng quý (mỗi ba tháng)

en: beginning on:
vi: bắt đầu vào :

en: last of month
vi: cuối trong tháng

en: Always use the last day (or day of week) in the month?
vi: Luôn luôn dùng ngày (hay ngày trong tuần) cuối cùng trong tháng không?

en: same week & day
vi: cùng tuần và ngày

en: %s, Total:
vi: %s, Tổng:

en: %s, Non Currency Commodities Total:
vi: %s, Tổng hàng hoá không tiền tệ:

en: %s, Grand Total:
vi: %s, Tổng số tổng quát:

en: Profits:
vi: Lợi:

en: Interest Payment
vi: Trả lãi

en: Interest Charge
vi: Tính lãi

en: Payment From
vi: Trả từ

en: Reconcile Account
vi: Chỉnh hợp tài khoản

en: Payment To
vi: Trả cho

en: No Auto Interest Payments for this Account
vi: Không tự động trả lãi cho tài khoản này.

en: No Auto Interest Charges for this Account
vi: Không tự động tính lãi cho tài khoản này

en: Enter _Interest Charge...
vi: Gõ lã_i đã tính...

note: src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Debits
vi: Bên nợ

note: src/report/business-reports/owner-report.scm src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Credits
vi: Bên có

en: Are you sure you want to delete the selected transaction?
vi: Bạn có chắc muốn xoá giao dịch đã chọn không?

note: ending balance title/value
en: Ending Balance:
vi: Số dư cuối kỳ:

note: reconciled balance title/value
en: Reconciled Balance:
vi: Số dư đã chinh hợp:

note: difference title/value
en: Difference:
vi: HIệu :

en: You have made changes to this reconcile window. Are you sure you want to cancel?
vi: Cửa sổ chỉnh hợp này chứa thay đổi. Bạn có chắc muốn thôi không?

en: The account is not balanced. Are you sure you want to finish?
vi: Tài khoản chưa cân bằng. Bạn có chắc muốn kết thúc không?

en: Do you want to postpone this reconciliation and finish it later?
vi: Bạn có muốn hoãn tiến trình chỉnh hợp này, rồi làm xong về sau không?

note: Toplevel
en: _Reconcile
vi: _Chỉnh hợp

en: _Account
vi: _Tài khoản

en: _Reconcile Information...
vi: Thông t_in chỉnh hợp...

en: Change the reconcile information including statement date and ending balance.
vi: Thay đổi thông tin chỉnh hợp, bao gồm ngày tháng của bảng kê và số dư cuối kỳ.

en: _Finish
vi: _Kết thúc

en: Finish the reconciliation of this account
vi: Chỉnh hợp xong tài khoản này

en: _Postpone
vi: _Hoãn

en: Postpone the reconciliation of this account
vi: Hoãn tiến trình chỉnh hợp tài khoản này

en: Cancel the reconciliation of this account
vi: Thôi tiến trình chỉnh hợp tài khoản này

en: Open the account
vi: Mở tài khoản

en: Edit the main account for this register
vi: Chỉnh sửa tài khoản chính cho sổ cái này

en: Edit the current transaction
vi: Chỉnh sửa giao dịch hiện tại

en: Delete the selected transaction
vi: Xoá giao dịch đã chọn

en: Open the GnuCash help window
vi: Mở cửa sổ trợ giúp GnuCash

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: The specified URL could not be loaded.
vi: Không thể nạp địa chỉ URL đã yêu cầu.

en: Secure HTTP access is disabled. You can enable it in the Network section of the Preferences dialog.
vi: Truy cập HTTP bảo mật bị tắt. Vẫn còn hiệu lực nó trong phần « Mạng » của hộp thoại « Tùy thích ».

en: Network HTTP access is disabled. You can enable it in the Network section of the Preferences dialog.
vi: Truy cập HTTP mạng bị tắt. Vẫn còn hiệu lực nó trong phần « Mạng » của hộp thoại « Tùy thích ».

note: %s is a URL (some location somewhere).
en: There was an error accessing %s.
vi: Gặp lỗi khi truy cập %s.

en: %s at %s (code %s)
vi: %s lúc %s (mã %s)

en: %s at bank code %s
vi: %s ở ngân hàng mã %s

en: Online Banking Account Name
vi: Tên tài khoản ngân hàng trực tuyến

en: GnuCash Account Name
vi: Tên tài khoản GnuCash

en: New?
vi: Mới ?

en: Initial Online Banking Setup
vi: Thiết lập Ngân hàng Trực tuyến Đầu tiên

en: _Start AqBanking Wizard
vi: Chạy Trợ lý _AqBanking

en: Start Online Banking Wizard
vi: Khởi chạy Trợ lý Ngân hàng Trực tuyến

en: Online Banking Setup Finished
vi: Thiết lập Ngân hàng Trực tuyến Hoàn tất

en: Online Banking Connection Window
vi: Cửa sổ Kết nối Ngân hàng Trực tuyến

en: <b>Progress</b>
vi: <b>Tiến hành</b>

en: Current Job
vi: Công việc hiện thời

en: Progress
vi: Tiến hành

en: Current Action
vi: Hành động hiện thời

en: <b>Log Messages</b>
vi: <b>Thông điệp ghi lưu</b>

en: Close when finished
vi: Đóng khi hoàn tất

en: Get Transactions Online
vi: Lấy giao dịch trực tuyến

en: Date range of transactions to retrieve:
vi: Phạm vi ngày của giao dịch cần lấy:

en: <b>From</b>
vi: <b>Từ</b>

en: _Earliest possible date
vi: Ngày _sớm nhất có thể

en: _Last retrieval date
vi: Ngày _lấy cuối cùng

en: E_nter date:
vi: Gõ _ngày:

en: <b>To</b>
vi: <b>Cho</b>

en: _Now
vi: _Bây giờ

en: Ente_r date:
vi: Gõ ngà_y:

en: Enter Password
vi: Gõ mật khẩu

en: Enter your password
vi: Hãy gõ mật khẩu của bạn

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Confirm Password:
vi: Xác nhận mật khẩu :

en: Remember _PIN
vi: Nhớ số _PIN

en: <b>Online Banking</b>
vi: <b>Ngân hàng Trực tuyến</b>

en: _Verbose debug messages
vi: Thông điệp gỡ lỗi ch_i tiết

en: Name for new template
vi: Tên cho mẫu mới

en: Enter name for new template:
vi: Gõ tên cho mẫu mới:

en: Online Transaction
vi: Giao dịch trực tuyến

en: Enter an Online Transaction
vi: Gõ giao dịch trực tuyến

en: Recipient Account Number
vi: Số hiệu tài khoản người nhận

en: Recipient Bank Code
vi: Mã ngân hàng người nhận

en: Recipient Name
vi: Tên người nhận

en: at Bank
vi: ở ngân hàng

en: (filled in automatically)
vi: (tự động điền)

en: Payment Purpose (only for recipient)
vi: Mục đích trả tiền (chỉ cho người nhận)

en: Payment Purpose continued
vi: Mục đích trả tiền (tiếp tục)

en: Originator Name
vi: Tên nhà xướng

en: something
vi: cái nào đó

en: Originator Account Number
vi: Số hiệu tài khoản nhà xướng

en: Bank Code
vi: Mã ngân hàng

en: Add the current online transaction as a new transaction template
vi: Thêm giao dịch trực tuyến hiện thời dạng mẫu giao dịch mới

en: Add current
vi: Thêm điều hiện có

en: Move the selected transaction template one row up
vi: Dời mẫu giao dịch đã chọn lên một hàng

en: Move the selected transaction template one row down
vi: Dời mẫu giao dịch đã chọn xuống một hàng

en: Sort the list of transaction templates alphabetically
vi: Sắp xếp danh sách các mẫu giao dịch theo thứ tự abc

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: Delete the currently selected transaction template
vi: Xoá mẫu giao dịch được chọn hiện thời

en: Execute later (unimpl.)
vi: Chạy sau (chưa thực hiện)

en: Execute this online transaction now
vi: Chạy giao dịch trực tuyến này ngay bây giờ

en: Execute Now
vi: Chạy ngay

note: Conversion was erroneous, so don't use the string
en: (unknown)
vi: (không rõ)

en: Enter an Online Direct Debit Note
vi: Gõ Ghi chú Ghi nợ Trực tiếp Trực tuyến

en: Debited Account Owner
vi: Chủ tài khoản ghi nợ

en: Debited Account Number
vi: Số hiệu tài khoản ghi nợ

en: Debited Account Bank Code
vi: Mã ngân hàng của tài khoản ghi nợ

en: Credited Account Owner
vi: Chủ tài khoản ghi có

en: Credited Account Number
vi: Số hiệu tài khoản ghi có

en: Credited Account Bank Code
vi: Mã ngân hàng của tài khoản ghi có

en: The Online Banking import returned no transactions for the selected time period.
vi: Tiến trình nhập khẩu Ngân hàng Trực tuyến không trả lại giao dịch cho khoảng thời gian đã chọn.

en: You have changed the list of online transfer templates, but you cancelled the transfer dialog. Do you nevertheless want to store the changes?
vi: Bạn đã thay đổi danh sách các mẫu giao dịch trực tuyến, nhưng bạn cũng thôi hộp thoại chuyển. Bạn vẫn còn muốn lưu các thay đổi không?

en: The backend found an error during the preparation of the job. It is not possible to execute this job. 
    
    Most probable the bank does not support your chosen job or your Online Banking account does not have the permission to execute this job. More error messages might be visible on your console log.
    
    Do you want to enter the job again?
vi: Hậu phương gặp lỗi trong khi chuẩn bị công việc nên không thể chạy nó.
    
    Rất có thể là ngân hàng không hỗ trợ công việc đã chọn, hoặc tài khoản Ngân hàng Trực tuyến của bạn không có quyền chạy nó. Bản ghi bàn giao tiếp có thể hiển thị thông điệp lỗi thêm.
    
    Bạn có muốn gõ lại công việc này không?

en: Online Banking Direct Debit Note
vi: Thương phiếu Ghi nợ Trực tiếp Ngân hàng Trực tuyến

en: Online Banking Bank-Internal Transfer
vi: Chuyển ở trong Ngân hàng: Ngân hàng Trực tuyến

en: Online Banking Transaction
vi: Giao dịch Ngân hàng Trực tuyến

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm
en: Unspecified
vi: Chưa ghi rõ

en: No Online Banking account found for this gnucash account. These transactions will not be executed by Online Banking.
vi: Không tìm thấy tài khoản Ngân hàng Trực tuyến cho tài khoản GnuCash này. Vì thế những giao dịch này sẽ không được thực hiện bởi dịch vụ Ngân hàng Trực tuyến.

note: Translators: Strings from this file are needed only in * countries that have one of aqbanking's Online Banking * techniques available. This is 'OFX DirectConnect' * (U.S. and others), 'HBCI' (in Germany), or 'YellowNet' * (Switzerland). If none of these techniques are available * in your country, yo
en: The downloaded Online Banking Balance was zero.
    
    Either this is the correct balance, or your bank does not support Balance download in this Online Banking version. In the latter case you should choose a different Online Banking version number in the Online Banking (AqBanking or HBCI) Setup. After that, try again to download the Online Banking Balance.
vi: Số dư Ngân hàng Trực tuyến đã tải về là số không.
    
    Hoặc đây là số dư đúng, hoặc ngân hàng của bạn không hỗ trợ dịch vụ Tải về Số dư trong phiên bản Ngân hàng Trực tuyến này. Trong trường hợp sau, bạn nên chọn phiên bản Ngân hàng Trực tuyến khác trong Thiết lập Ngân hàng Trực tuyến (AqBanking hay HBCI). Sau đó, hãy thử lại tải về số dư qua dịch vụ Ngân hàng Trực tuyến.

en: Result of Online Banking job: 
    Account booked balance is %s
vi: Kết quả của công việc Ngân hàng Trực tuyến:
    Số dư tài khoản sổ sách: %s

en: For your information: This account also has a noted balance of %s
vi: Thông báo cùng bạn: tài khoản này cũng có số dư đã ghi là %s

en: The booked balance is identical to the current reconciled balance of the account.
vi: Sai ngạch sổ sách trùng với số dư đã chỉnh hợp hiện thời của tài khoản.

en: Reconcile account now?
vi: Chỉnh hợp tài khoản ngay bây giờ không?

en: Select a file to import
vi: Chọn tập tin cần nhập

note: Menus
en: _Online Actions
vi: _Hành động trực tuyến

en: _Online Banking Setup...
vi: _Thiết lập Ngân hàng Trực tuyến...

en: Initial setup of Online Banking access (HBCI, or OFX DirectConnect, using AqBanking)
vi: Thiết lập đầu tiên của truy cập Ngân hàng Trực tuyến (HBCI hay OFX DirectConnect, dùng AqBanking)

en: Get _Balance
vi: Lấy _số dư

en: Get the account balance online through Online Banking
vi: Lấy số dư của tài khoản một cách trực tuyến qua dịch vụ Ngân hàng Trực tuyến

en: Get _Transactions...
vi: Lấy _giao dịch...

en: Get the transactions online through Online Banking
vi: Lấy các giao dịch một cách trực tuyến qua dịch vụ Ngân hàng Trực tuyến

en: _Issue Transaction...
vi: Cấp g_iao dịch...

en: Issue a new transaction online through Online Banking
vi: Cấp một giao dịch mới một cách trực tuyến qua dịch vụ Ngân hàng Trực tuyến

en: I_nternal Transaction...
vi: Giao dịch _nội bộ...

en: Issue a new bank-internal transaction online through Online Banking
vi: Cấp một giao dịch ở trong ngân hàng một cách trực tuyến qua dịch vụ Ngân hàng Trực tuyến

en: _Direct Debit...
vi: _Ghi nợ Trực tiếp...

en: Issue a new direct debit note online through Online Banking
vi: Cấp một thương phiếu ghi nợ trực tiếp mới một cách trực tuyến qua dịch vụ Ngân hàng Trực tuyến

en: Import _MT940
vi: Nhập _MT940

en: Import a MT940 file into GnuCash
vi: Nhập khẩu một tập tin MT940 vào GnuCash

en: Import MT94_2
vi: Nhập MT94_2

en: Import a MT942 file into GnuCash
vi: Nhập khẩu một tập tin MT942 vào GnuCash

en: Import _DTAUS
vi: Nhập _DTAUS

en: Import a DTAUS file into GnuCash
vi: Nhập khẩu một tập tin DTAUS vào GnuCash

en: Import DTAUS and _send...
vi: Nhập DT_AUS và gửi...

en: Import a DTAUS file into GnuCash and send the transfers online through Online Banking
vi: Nhập khẩu một tập tin DTAUS vào GnuCash và gửi các giao dịch một cách trực tuyến qua dịch vụ Ngân hàng Trực tuyế

en: If active, the window will be closed automatically when you finish the HBCI/AqBanking import process. Otherwise it will stay open.
vi: Bật thì cửa sổ được đóng tự động khi bạn chạy xong tiến trình nhập khẩu HCBI/AqBanking. Không thì cửa sổ còn mở.

en: Remember the PIN in memory
vi: Giữ số PIN trong bộ nhớ

en: If active, the PIN for HBCI/AqBanking actions will be remembered in memory during a session. Otherwise it will have to be entered again each time during a session when it is needed.
vi: Bật thì số PIN cho các hàng động HBCI/AqBanking sẽ được giữ trong bộ nhớ trong toàn phiên chạy. Không thì người dùng phải gõ nó lần nữa khi dịch vụ yêu cầu.

en: Verbose HBCI debug messages
vi: Thông điệp gỡ lỗi HBCI chi tiết

en: Enables verbose debug messages for HBCI/AqBanking Online Banking.
vi: Hiển thị các thông điệp gỡ lỗi chi tiết cho Ngân hàng Trực tuyến HBCI/AqBanking.

en: DTAUS import data format
vi: Định dạng dữ liệu nhập DTAUS

en: This setting specifies the data format when importing DTAUS files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
vi: Thiết lập này ghi rõ định dạng dữ liệu khi nhập khẩu tập tin DTAUS. Thư viện AqBanking cung cấp các định dạng nhập khẩu khác nhau (tên « hồ sơ » [profiles]) trong chúng bạn có thể chọn một điều ở đây

en: CSV import data format
vi: Định dạng dữ liệu nhập CSV

en: This setting specifies the data format when importing CSV files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
vi: Thiết lập này ghi rõ định dạng dữ liệu khi nhập khẩu tập tin CSV. Thư viện AqBanking cung cấp các định dạng nhập khẩu khác nhau (tên « hồ sơ » [profiles]) trong chúng bạn có thể chọn một điều ở đây.

en: SWIFT MT940 import data format
vi: Định dạng dữ liệu nhập SWIFT MT940

en: This setting specifies the data format when importing SWIFT MT940 files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
vi: Thiết lập này ghi rõ định dạng dữ liệu khi nhập khẩu tập tin SWIFT MT940. Thư viện AqBanking cung cấp các định dạng nhập khẩu khác nhau (tên « hồ sơ » [profiles]) trong chúng bạn có thể chọn một điều ở đây.

en: SWIFT MT942 import data format
vi: Định dạng dữ liệu nhập SWIFT MT942

en: This setting specifies the data format when importing SWIFT MT942 files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
vi: Thiết lập này ghi rõ định dạng dữ liệu khi nhập khẩu tập tin SWIFT MT942. Thư viện AqBanking cung cấp các định dạng nhập khẩu khác nhau (tên « hồ sơ » [profiles]) trong chúng bạn có thể chọn một điều ở đây.

en: Window geometry
vi: Dạng hình cửa sổ

en: Period: 123,456.78
vi: Dấu chấm: 123,456.78

en: Comma: 123.456,78
vi: Dấu phẩy: 123.456,78

en: Enable skip transaction action
vi: Bật hành động bỏ qua giao dịch

en: Enable the SKIP action in the transaction matcher. If enabled, a transaction whose best match's score is in the yellow zone (above the Auto-ADD threshold but below the Auto-CLEAR threshold) will be skipped by default.
vi: Hiệu lực hành động BỎ QUA trong bộ khớp giao dịch. Bật thì giao dịch có điểm khớp tốt nhất nằm trong vùng màu vàng (bên trên ngưỡng Tự động THÊM còn bên dưới ngưỡng Tự động CHUYỂN) sẽ bị bỏ qua theo mặc định.

en: <b>Generic Importer</b>
vi: <b>Bộ nhập khẩu chung</b>

en: A transaction whose best match's score is in the green zone (above or equal to the Auto-CLEAR threshold) will be CLEARed by default.
vi: Giao dịch có điểm khớp tốt nhất nằm trong vùng màu lục (lớn hơn hay bằng ngưỡng Tự động Chuyển) thì được Chuyển theo mặc định.

en: A transaction whose best match's score is in the red zone (above the display threshold but below or equal to the Auto-ADD threshold) will be ADDed by default.
vi: Giao dịch có điểm khớp tốt nhất nằm trong vùng màu đỏ (lớn hơn hay bằng ngưỡng Tự động Thêm) thì được Thêm theo mặc định

en: The minimum score a potential match must have to be displayed in the match list.
vi: Điểm tối thiểu sẽ hiển thị điều có thể khớp trong danh sách khớp.

en: Commercial ATM _fees threshold
vi: Ngưỡng _phí ATM thương mại

en: Auto-c_lear threshold
vi: Ngưỡng tự động chu_yển

en: Auto-_add threshold
vi: Ngưỡng tự động thê_m

en: Match _display threshold
vi: _Khớp ngưỡng hiển thị

en: Use _bayesian matching
vi: Khớp theo _Bayes

en: Use bayesian algorithms to match new transactions with existing accounts.
vi: Dùng thuật toán Bayes để khớp giao dịch mới với tài khoản đã tồn tại.

en: Select Account
vi: Chọn tài khoản

en: Please select or create an appropriate GnuCash account for:
vi: Hãy chọn hoặc tạo một tài khoản GnuCash thích hợp cho :

en: Online account ID here...
vi: Gõ vào đây ID tài khoản trực tuyến...

en: Choose a format
vi: Chọn định dạng

en: Select matching existing transaction
vi: Chọn giao dịch đã tồn tại tương ứng

en: Imported transaction's first split:
vi: Sự phân thứ nhất của giao dịch đã nhập khẩu :

en: Potential splits matching the selected transaction:
vi: Sự phân tách có thể khớp với giao dịch đã chọn:

en: Transaction List Help
vi: Trợ giúp danh sách giao dịch

en: <b>Colors</b>
vi: <b>Màu sắc</b>

en: Select "A" to add the transaction as new.
vi: Chọn « A » để thêm giao dịch như mới.

en: Select "R" to reconcile a matching transaction.
vi: Chọn « R » để chỉnh hợp giao dịch tương ứng.

en: Select neither to skip the transaction (it won't be imported at all).
vi: Không chọn gì, để bỏ qua giao dịch (nó sẽ không được nhập khẩu cả).

en: (none)
vi: (không có)

en: Red
vi: Đỏ

en: Yellow
vi: Vàng

en: Green
vi: Lục

en: This transaction probably requires your intervention or it will be imported unbalanced.
vi: Rất có thể là giao dịch cần thiết bạn can thiệp; không thì nó được nhập khẩu một cách không cân bằng.

en: This transaction will be imported balanced (you may still want to double check the match or destination account).
vi: Giao dịch này sẽ được nhập khẩu một cách cân bằng (có lẽ bạn cũng muốn kiểm tra tình trạng khớp hoặc tài khoản đích).

en: This transaction requires your intervention or it will NOT be imported.
vi: Rất có thể là giao dịch cần thiết bạn can thiệp; không thì nó không được nhập khẩu

en: Generic import transaction matcher
vi: Bộ khớp giao dịch nhập khẩu chung

en: List of downloaded transactions (source split shown):
vi: Danh sách giao dịch đã tải về (hiển thị sự phân tách nguồn):

en: Enable SKIP transaction action
vi: Bật hành động BỎ QUA giao dịch

en: Use bayesian matching
vi: Khớp theo Bayes

en: Enables bayesian matching when matching imported transaction against existing transactions. Otherwise a less sophisticated rule-based matching mechanism will be used.
vi: Hiệu lực chức năng khớp theo Bayes khi khớp giao dịch đã nhập khẩu với các giao dịch đã có. Không thì dùng cơ chế khớp ít tinh tế hơn dựa trên quy tắc.

en: Minimum score to be displayed
vi: Điểm tối thiểu cần hiển thị

en: This field specifies the minimum matching score a potential matching transaction must have to be displayed in the match list.
vi: Trường này ghi rõ điểm khớp tối thiểu sẽ gây ra giao dịch được hiển thị trong danh sách các giao dịch khớp được.

en: Add matching transactions below this score
vi: Thêm các giao dịch tương ứng bên dưới điểm này

en: This field specifies the threshold below which a matching transaction will be added automatically. A transaction whose best match's score is in the red zone (above the display minimum score but below or equal to the Add match score) will be added to the GnuCash file by default.
vi: Trường này ghi rõ ngưỡng, nhỏ hơn điểm đó giao dịch tương ứng sẽ được thêm tự động. Giao dịch có điểm khớp tốt nhất nằm trong vùng màu đỏ (lớn hơn điểm tối thiểu đã hiển thị còn nhỏ hơn hay bằng điểm khớp Thêm) sẽ được thêm vào tập tin GnuCash theo mặc định.

en: Clear matching transactions above this score
vi: Chuyển các giao dịch tương ứng bên trên điểm này

en: This field specifies the threshold above which a matching transaction will be cleared by default. A transaction whose best match's score is in the green zone (above or equal to this Clear threshold) will be cleared by default.
vi: Trường này ghi rõ ngưỡng, lớn hơn điểm đó giao dịch tương ứng sẽ được chuyển theo mặc định. Giao dịch có điểm khớp tốt nhất nằm trong vùng màu lục (lớn hơn hay bằng ngưỡng Chuyển) sẽ được chuyển theo mặc định.

en: Maximum ATM fee amount in your area
vi: Số tiền là phí ATM tối đa ở chỗ của bạn

en: Account ID
vi: ID tài khoản

en: The account %s is a placeholder account and does not allow transactions. Please choose a different account.
vi: Tài khoản %s là tài khoản giữ chỗ nên không cho phép giao dịch. Hãy tài khoản tài khoản khác.

en: (Full account ID:
vi: (ID tài khoản đầy đủ :

en: Please select a commodity to match the following exchange specific code. Please note that the exchange code of the commodity you select will be overwritten.
vi: Hãy chọn một hàng hoá tương ứng với mã đặc trưng cho hội suất theo sau. Ghi chú rằng việc này sẽ ghi đè lên mã hội suất của hàng hoá bạn chọn.

en: Destination account for the auto-balance split.
vi: Tài khoản đích cho sự phân tách tự động cân bằng.

en: Info
vi: Thông tin

en: New, already balanced
vi: Mới, đã cân bằng

note: Translators: %1$s is the amount to be transferred. %2$s is the destination account.
en: New, transfer %s to (manual) "%s"
vi: Mới, chuyển %s cho « %s » (bằng tay)

note: Translators: %1$s is the amount to be transferred. %2$s is the destination account.
en: New, transfer %s to (auto) "%s"
vi: Mới, chuyển %s cho « %s » (tự động)

note: Translators: %s is the amount to be transferred.
en: New, UNBALANCED (need acct to transfer %s)!
vi: Mới, CHƯA CÂN BẰNG (cần tài khoản chuyển %s)

en: Reconcile (manual) match
vi: Chỉnh hợp sự khớp (bằng tay)

en: Reconcile (auto) match
vi: Chỉnh hợp sự khớp (tự động)

en: Match missing!
vi: Thiếu sự khớp !

en: Do not import (no action selected)
vi: Đừng nhập khẩu (chưa chọn hành động)

en: Confidence
vi: Tin cậy

en: Select a .log file to replay
vi: Chọn tập tin ghi lưu (.log) cần hiển thị

note: Translators: %s is the file name.
en: Cannot open the current log file: %s
vi: Không thể mở tập tin ghi lưu hiện thời: %s

note: Translation note: * First argument is the filename, * second argument is the error.
en: Failed to open log file: %s: %s
vi: Lỗi mở tập tin ghi lưu: %s: %s

en: The log file you selected was empty.
vi: Bạn đã chọn một tập tin ghi lưu còn rỗng.

en: _Replay GnuCash .log file...
vi: Chạy _lại tập tin ghi lưu GnuCash...

note: As we now have the commodity, select the account with that commodity. This string is a default account name. It MUST NOT contain the character ':' anywhere in it or in any translations.
en: Stock account for security "%s"
vi: Tài khoản cổ phiếu cho chứng khoán « %s »

note: This string is a default account name. It MUST NOT contain the character ':' anywhere in it or in any translations.
en: Income account for security "%s"
vi: Tài khoản thu nhập cho chứng khoán « %s

en: Unknown OFX checking account
vi: Không rõ tài khoản séc OFX

en: Unknown OFX savings account
vi: Không rõ tài khoản tiết kiệm OF

en: Unknown OFX money market account
vi: Không rõ tài khoản thị trường tiền tệ OF

en: Unknown OFX credit line account
vi: Không rõ tài khoản đường tín dụng OFX

en: Unknown OFX CMA account
vi: Không rõ tài khoản CMA OF

en: Unknown OFX credit card account
vi: Không rõ tài khoản thẻ tín dụng OFX

en: Unknown OFX investment account
vi: Không rõ tài khoản đầu tư OF

en: Select an OFX/QFX file to process
vi: Chọn tập tin OFX/QFX cần xử lý

en: Import _OFX/QFX...
vi: Nhập _OFX/QFX...

en: Process an OFX/QFX response file
vi: Xử lý một tập tin đáp ứng OFX/QFX

en: GnuCash account name
vi: Tên tài khoản GnuCash

en: (split)
vi: (phân tách)

en: Please select a file to load.
vi: Hãy chọn tập tin cần nạp.

en: File not found or read permission denied. Please select another file.
vi: Không tìm thấy tập tin, hoặc không có quyền đọc. Hãy chọn tập tin khác.

en: That QIF file is already loaded. Please select another file.
vi: Tập tin QIF đó đã được nạp. Hãy chọn tập tin khác.

en: Select QIF File
vi: Chọn tập tin QIF

en: An error occurred while loading the QIF file.
vi: Gặp lỗi khi nạp tập tin QIF.

en: You must enter an existing national currency or enter a different type.
vi: Bạn phải gõ một tiền tệ quốc gia đã tồn tại, hoặc gõ kiểu khác.

note: Set up the QIF account to GnuCash account matcher.
en: QIF account name
vi: Tên tài khoản QIF

note: Set up the QIF category to GnuCash account matcher.
en: QIF category name
vi: Tên phân loại QIF

note: Set up the QIF payee/memo to GnuCash account matcher.
en: QIF payee/memo
vi: Người được trả tiền/ghi nhớ QIF

en: GnuCash can import financial data from QIF (Quicken Interchange Format) files written by Quicken/QuickBooks, MS Money, Moneydance, and many other programs. 
    
    The import process has several steps. Your GnuCash accounts will not be changed until you click "Apply" at the end of the process. 
    
    Click "Forward" to start loading your QIF data, or "Cancel" to abort the process.
vi: GnuCash có khả năng nhập khẩu dữ liệu tài chính từ tập tin QIF (định dạng trao đổi Quicken) được ghi bởi Quicken/QuickBooks, MS Money, Moneydance và nhiều chương trình khác.
    
    Tiến trình nhập khẩu có vài bước khác nhau. Các tài khoản GnuCash của bạn sẽ không bị thay đổi đến khi bạn nhấn vào cái nút « Áp dụng » ở kết thúc tiến trình.
    
    Nhấn vào nút « Tiếp » để bắt đầu nạp dữ liệu QIF, hoặc vào nút « Thôi » để hủy bỏ tiến trình.

en: Import QIF files
vi: Nhập tập tin QIF

en: Select a QIF file to load
vi: Chọn tập tin QIF cần nạp

en: Click "Back" to cancel the loading of this file and choose another.
vi: Bấm cái nút « Lùi » để thôi việc nạp tập tin này, rồi chọn tập tin khác.

en: Set a date format for this QIF file
vi: Đặt định dạng ngày cho tập tin QIF này

en: Account name:
vi: Tên tài khoản:

en: Set the default QIF account name
vi: Đặt tên tài khoản QIF mặc định

en: Click "Load another file" if you have more data to import at this time. Do this if you have saved your accounts to separate QIF files.
    
    Click "Forward" to finish loading files and move to the next step of the QIF import process.
vi: Nhấn vào cái nút « Nạp tập tin khác » nếu bạn cần nhập khẩu dữ liệu thêm vào lúc này. Làm như thế nếu bạn đã lưu các tài khoản vào nhiều tập tin QIF riêng.
    
    Nhấn vào nút « Tiếp » để nạp xong tập tin và tiếp đến bước sau của tiến trình nhập khẩu QIF.

en: _Unload selected file
vi: _Bỏ nạp tập tin đã chọn

en: _Load another file
vi: _Nạp tập tin khác

en: QIF files you have loaded
vi: Tập tin QIF đã nạp

en: On the next page, the accounts in your QIF files and any stocks or mutual funds you own will be matched with GnuCash accounts. If a GnuCash account already exists with the same name, or a similar name and compatible type, that account will be used as a match; otherwise, GnuCash will create a new account with the same name and type as the QIF account. If you do not like the suggested GnuCash account, double-click to change it.
    
    Note that GnuCash will be creating many accounts that did not exist on your other personal finance program, including a separate account for each stock you own, separate accounts for the brokerage commissions, special "Equity" accounts (subaccounts of Retained Earnings, by default) which are the source of your opening balances, etc. All of these accounts will appear on the next page so you can change them if you want to, but it is safe to leave them alone.
vi: Trên trang kế tiếp, những tài khoản trong các tập tin QIF của bạn và bất kỳ chứng khoán hay quỹ tương hỗ nào bạn sở hữu đều sẽ được khớp với tài khoản GnuCash. Nếu một tài khoản GnuCash đã tồn tại có cùng tên, hoặc tên tương tự và kiểu tương thích, nó có phải tương ứng; không thì GnuCash sẽ tạo một tài khoản mới có cùng tên và kiểu đều với tài khoản QIF. Bạn vẫn còn cọ thể nhấn đôi vào tài khoản GnuCash đã góp ý, để chỉnh sửa nó.
    
    Ghi chú rằng GnuCash sẽ tạo nhiều tài khoản chưa tồn tại trong chương trình tài chính cá nhân khác của bạn, bao gồm một tài khoản riêng cho mỗi chứng khoán bạn sở hữu, tài khoản riêng cho công việc ủy nhiệm của nhà môi giới, tài khoản « cổ phần » đặc biệt (tài khoản con của lợi nhuận giữ lại, theo mặc định), mà làm nguồn của các số dư đầu kỳ v.v. Tật cả các tài khoản này sẽ xuất hiện trên trang kế tiếp: bạn vẫn còn có thể chỉnh sửa, hoặc để lại một cách an toàn.

en: Accounts and stock holdings
vi: Tài khoản và chứng khoán đã nắm giữ

en: Match QIF accounts with GnuCash accounts
vi: Khớp tài khoản QIF với tài khoản GnuCash

en: GnuCash uses separate Income and Expense accounts rather than categories to classify your transactions. Each of the categories in your QIF file will be converted to a GnuCash account. 
    
    On the next page, you will have an opportunity to look at the suggested matches between QIF categories and GnuCash accounts. You may change matches that you do not like by double-clicking on the line containing the category name.
    
    If you change your mind later, you can reorganize the account structure safely within GnuCash.
vi: GnuCash sử dụng tài khoản Thu nhập và Phí tổn riêng, hơn là phân loại riêng, để phân loại các giao dịch của bạn. Mỗi phân loại trong tập tin QIF sẽ được chuyển đổi sang một tài khoản GnuCash.
    
    Trên trang kế tiếp, bạn có dịp xem lại các sự khớp đã góp ý giữa phân loại QIF và tài khoản GnuCash. Bạn cũng có thể sửa đổi sự khớp chưa thích hợp bằng cách nhấn đôi vào dòng chá tên phân loại.
    
    Thay đổi ý kiến về sau thì bận vẫn còn có thể tổ chức lại cấu trúc tài khoản một cách an toàn bên trong GnuCash.

en: Income and Expense categories
vi: Phân loại Thu nhập và Phí tổn

en: Match QIF categories with GnuCash accounts
vi: Khớp phân loại QIF với tài khoản GnuCash

en: Payees and memos
vi: Người được trả tiền và ghi nhớ

en: Match payees/memos to GnuCash accounts
vi: Khớp người được trả tiền với tài khoản GnuCash

en: Tradable commodities
vi: Hàng hoá có thể buôn

en: QIF Import
vi: Nhập QIF

en: Select possible duplicates
vi: Chọn các bản sao có thể

en: Update your GnuCash accounts
vi: Cập nhật các tài khoản GnuCash của bạn

en: Enter a name for the account
vi: Gõ tên cho tài khoản này

en: <b>QIF Import</b>
vi: <b>Nhập khẩu QIF</b>

en: _Show documentation
vi: _Hiện tài liệu

en: Import _QIF...
vi: Nhập _QIF...

en: Import a Quicken QIF file
vi: Nhập khẩu một tập tin QIF Quicken

en: This transaction is already being edited in another register. Please finish editing it there first.
vi: Giao dịch này đang được chỉnh sửa trong sổ cái khác. Trước tiên hãy sửa xong ở đó.

en: Save transaction before duplicating?
vi: Lưu giao dịch trước khi nhân đôi không?

en: The current transaction has been changed. Would you like to record the changes before duplicating the transaction, or cancel the duplication?
vi: Giao dịch hiện tại bị thay đổi. Bạn có muốn ghi lưu các thay đổi trước khi nhân đôi giao dịch này, hoặc thôi thao tác nhân đôi?

en: You are about to overwrite an existing split. Are you sure you want to do that?
vi: Bạn sắp ghi đè lên một sự phân tách đã có. Bạn có chắc muốn làm như thế không?

en: You are about to overwrite an existing transaction. Are you sure you want to do that?
vi: Bạn sắp ghi đè lên một giao dịch đã có. Bạn có chắc muốn làm như thế không?

en: sample:Description of a transaction
vi: sample:Mô tả của giao dịch

en: sample:Memo field sample text string
vi: sample:Chuỗi văn bản mẫu trường ghi nhớ

en: Type:T
vi: Type:K

en: sample:Notes field sample text string
vi: sample:Chuỗi văn bản mẫu trường ghi chú

en: sample:No Particular Reason
vi: sample:Không có lý do nào đó

en: Ref
vi: TCh

en: Tot %s
vi: Tổng %s

en: Tot Credit
vi: Tổng bên có

en: Tot Debit
vi: Tổng bên nợ

en: Tot Shares
vi: Tổng chứng khoán

note: This seems to be the one that initially gets used, the InactiveDateCell is set to, and subsequently displayed.
en: Scheduled
vi: Lập lịch

en: This transaction has multiple splits; press the Split button to see them all
vi: Giao dịch này có nhiều sự phân tách: bấm cái nút « Phân tách » để xem tất cả

en: This transaction is a stock split; press the Split button to see details
vi: Giao dịch này là sự phân tách chứng khoán: bấm cái nút « Phân tách » để xem chi tiết

en: Cannot modify or delete this transaction. This transaction is marked read-only because:
    
    '%s'
vi: Không thể sửa đổi hay xoá giao dịch này. Giao dịch này có nhãn « chỉ đọc » vì:
    
    « %s »

en: List
vi: Danh sách

en: Contents
vi: Nội dung

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/owner-report.scm src/report/report-gnome/report-gnome.scm
en: Report
vi: Báo cáo

en: Rows
vi: Hàng

en: Cols
vi: Cột

en: <b>A_vailable reports</b>
vi: <b>Báo cáo _sẵn sàng</b>

en: <b>_Selected Reports</b>
vi: <b>Báo _cáo đã chọn</b>

en: A_dd  >>
vi: Thê_m >>

en: << _Remove
vi: << _Bỏ

en: Move _up
vi: Đem _lên

en: Move dow_n
vi: Đem xuố_ng

en: Si_ze...
vi: _Cỡ...

en: Report Size
vi: Kích cỡ báo cáo

en: Enter report row/column span
vi: Nhập báo cáo theo hàng/cột

en: _Row span:
vi: Ô theo _hàng:

en: _Column span:
vi: Ô theo _cột:

en: HTML Style Sheets
vi: Bảng kiểu dáng HTML

en: <b>Available style sheets</b>
vi: <b>Bảng kiểu dáng sẵn sàng</b>

en: <b>Style sheet options</b>
vi: <b>Tùy chọn bảng kiểu dáng</b>

en: New Style Sheet
vi: Bảng kiểu dáng mới

en: <b>New style sheet info</b>
vi: <b>Thông tin bảng kiểu dáng mới</b>

en: _Template:
vi: _Mẫu :

en: Select HTML Style Sheet
vi: Chọn bảng kiểu dáng HTML

en: HTML Style Sheet Properties: %s
vi: Thuộc tính Bảng Kiểu dáng HTML: %s

en: Style Sheet Name
vi: Tên bảng kiểu dáng

en: The numeric ID of the report.
vi: ID thuộc số của báo cáo.

en: _Print Report...
vi: _In báo cáo...

en: Print the current report
vi: In báo cáo hiện tại

en: Export _Report
vi: Xuất _báo cáo

en: Export HTML-formatted report to file
vi: Xuất khẩu báo cáo định dạng HTML vào tập tin

en: _Report Options
vi: Tùy chọn _báo cáo

note: src/report/report-system/html-utilities.scm
en: Edit report options
vi: Sửa tùy chọn báo cáo

en: Back
vi: Lùi

en: Move back one step in the history
vi: Chuyển ngược lại một bước trong lược sử

en: Forward
vi: Tiếp

en: Move forward one step in the history
vi: Chuyển một bước lên trước trong lược sử

en: Reload
vi: Nạp lại

en: Reload the current page
vi: Nạp lại trang hiện tại

en: Stop
vi: Dừng

en: Cancel outstanding HTML requests
vi: Thôi các yêu cầu HTML chưa xử lý

en: Print
vi: In

en: Choose export format
vi: Chọn định dạng xuất

en: Choose the export format for this report:
vi: Hãy chọn định dạng xuất khẩu cho báo cáo này:

note: %s is the type of what is about to be saved, e.g. "HTML".
en: Save %s To File
vi: Lưu %s vào tập tin

note: %s is the strerror(3) string of the error that occurred.
en: You cannot save to that filename.
    
    %s
vi: Không thể lưu vào tên tập tin đó.
    
    %s

en: You cannot save to that file.
vi: Không thể lưu vào tập tin đó.

en: Could not open the file %s. The error is: %s
vi: Không thể mở tập tin %s. Lỗi: %s

en: There are no options for this report.
vi: Không có tùy chọn về báo cáo này.

en: Set the report options you want using this dialog.
vi: Đặt các tùy chọn về báo cáo, dùng hộp thoại này.

note: src/report/utility-reports/view-column.scm
en: Report error
vi: Lỗi báo cáo

note: src/report/utility-reports/view-column.scm
en: An error occurred while running the report.
vi: Gặp lỗi khi chạy báo cáo.

en: Badly formed options URL: %s
vi: Địa chỉ URL tùy chọn dạng sai: %s

en: St_yle Sheets
vi: Bảng kiể_u dáng

en: Manage your finances, accounts, and investments
vi: Quản lý tài chính, các tài khoản và vốn cố định

note: src/app-utils/app-utils.scm
en: Company Address
vi: Địa chỉ công ty

note: src/app-utils/app-utils.scm
en: Company ID
vi: ID công ty

note: src/app-utils/app-utils.scm
en: Company Phone Number
vi: Điện thoại công ty

note: src/app-utils/app-utils.scm
en: Company Fax Number
vi: Điện thư công ty

note: src/app-utils/app-utils.scm
en: Company Website URL
vi: Địa chỉ Web công ty

note: src/app-utils/app-utils.scm
en: Company Email Address
vi: Địa chỉ thư công ty

note: src/app-utils/app-utils.scm
en: Company Contact Person
vi: Người liên lạc của công ty

note: src/app-utils/business-prefs.scm
en: Default Customer TaxTable
vi: Bảng thuế khách mặc định

note: src/app-utils/business-prefs.scm
en: The default tax table to apply to customers.
vi: Bảng thuế mặc định cần áp dụng cho khách hàng.

note: src/app-utils/business-prefs.scm
en: Default Vendor TaxTable
vi: Bảng thuế nhà sản xuất mặc định

note: src/app-utils/business-prefs.scm
en: The default tax table to apply to vendors.
vi: Bảng thuế mặc định cần áp dụng cho nhà sản xuất.

note: src/app-utils/business-prefs.scm
en: Fancy Date Format
vi: Định dạng ngày đẹp

note: src/app-utils/date-utilities.scm src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/cash-flow.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/in
en: %s to %s
vi: %s đến %s

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: Start of current quarter
vi: Đầu quý nay

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: End of current quarter
vi: Cuối quý nay

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: One Month Ago
vi: 1 tháng trước

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: One Week Ago
vi: 1 tuần trước

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: Three Months Ago
vi: 3 tháng trước

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: Six Months Ago
vi: 6 tháng trước

note: src/app-utils/date-utilities.scm
en: One Year Ago
vi: 1 năm trước

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm
en: Dividends
vi: Cổ tức

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm
en: Cap Return
vi: Lợi nhuận đầu tư

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm
en: Cap. gain (long)
vi: Lợi vốn (lâu)

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm
en: Cap. gain (mid)
vi: Lợi vốn (vừa)

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm
en: Cap. gain (short)
vi: Lợi vốn (ngắn)

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm
en: Commissions
vi: Tiền hoa hồng

note: src/import-export/qif-imp/qif-dialog-utils.scm
en: Margin Interest
vi: Lãi bảo chứng

note: src/import-export/qif-imp/qif-to-gnc.scm
en: QIF import: Name conflict with another account.
vi: Nhập QIF: tên xung đột với tài khoản khác.

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: To
vi: Đến

note: src/report/business-reports/aging.scm
en: Sort By
vi: Sắp xếp theo

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/customer-summary.scm
en: Sort Order
vi: Thứ tự sắp xếp

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/average-balance.scm src/report/standard-r
en: Report's currency
vi: Tiền tệ của báo cáo

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/average-balance.scm src/report/standard-r
en: Price Source
vi: Nguồn giá

note: src/report/business-reports/aging.scm
en: Total Owed
vi: Tổng số nợ

note: src/report/business-reports/aging.scm
en: Bracket Total Owed
vi: Tổng số nấc nợ

note: src/report/business-reports/aging.scm
en: Increasing
vi: Tăng dần

note: src/report/business-reports/aging.scm
en: Decreasing
vi: Giảm dần

note: src/report/business-reports/aging.scm
en: Show all vendors/customers even if they have a zero balance.
vi: Hiển thị mọi nhà sản xuất/khách hàng thậm chí nếu họ có số dư số không.

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: 0-30 days
vi: 0-30 ngày

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: 31-60 days
vi: 31-60 ngày

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: 61-90 days
vi: 61-90 ngày

note: src/report/business-reports/aging.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: 91+ days
vi: 91+ ngày

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.eguile.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm
en: Retained Losses
vi: Lỗ giữ lại

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/
en: Report Title
vi: Tên báo cáo

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm
en: Balance Sheet Date
vi: Ngày bảng tổng kết tài sản

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/
en: Levels of Subaccounts
vi: Cấp tài khoản con

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/budget.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Flatten list to depth limit
vi: Làm phẳng danh sách thành giới hạn bề sâu

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/
en: Display accounts as hyperlinks
vi: Hiển thị tài khoản dạng siêu liên kết

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Extra Notes
vi: Ghi chú thêm

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/
en: Show Foreign Currencies
vi: Hiện tiền tệ nước ngoài

note: src/report/business-reports/balsheet-eg.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/
en: Commodities
vi: Hàng hoá

note: src/report/business-reports/business-reports.scm
en: Invoice Number
vi: Số hiệu đơn hàng gửi

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: From
vi: Từ

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Income Accounts
vi: Tài khoản Thu nhập

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Expense Accounts
vi: Tài khoản Phí tổn

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Display Columns
vi: Hiển thị cột

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Profit
vi: Lợi

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Ascending
vi: Tăng dần

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Descending
vi: Giảm dần

note: src/report/business-reports/customer-summary.scm src/report/business-reports/job-report.scm
en: Expense Report
vi: Báo cáo phí tổn

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Charge Type
vi: Kiểu giá tính

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Taxable
vi: Đánh thuế được

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/taxinvoice.scm
en: Tax Amount
vi: Số tiền thuế

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/taxinvoice.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the date?
vi: Hiển thị ngày tháng không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the description?
vi: Hiển thị mô tả không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Display the quantity of items?
vi: Hiển thị số lượng các mục không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Display the price per item?
vi: Hiển thị giá mỗi mục không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/taxinvoice.scm src/report/report-system/report.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display
vi: Hiển thị

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: My Company
vi: Công ty của tôi

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: Display my company name and address?
vi: Hiển thị tên và địa chỉ của công ty tôi không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: My Company ID
vi: ID công ty của tôi

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: Display my company ID?
vi: Hiển thị ID của công ty tôi không

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: Display due date?
vi: Hiển thị ngày đến hạn không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Individual Taxes
vi: Thuế riêng

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Display all the individual taxes?
vi: Hiển thị mọi thuế riêng không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/standard-reports/general-journal.scm src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/trans
en: Totals
vi: Tổng số

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the totals?
vi: Hiển thị tổng số không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: Display the subtotals?
vi: Hiển thị các tổng số phụ không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: References
vi: Tham chiếu

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Display the invoice references?
vi: Hiển thị các tham chiếu đơn hàng gửi không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Billing Terms
vi: Điều kiện hoá đơn

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Display the invoice billing terms?
vi: Hiển thị điều kiện hoá đơn của đơn hàng gửi không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Display the billing id?
vi: Hiển thị ID hoá đơn không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Display the invoice notes?
vi: Hiển thị bản ghi chú về đơn hàng gửi không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Payments
vi: Số tiền trả

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Display the payments applied to this invoice?
vi: Hiển thị các số tiền đã trả đối với đơn hàng gửi này không?

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: Invoice Width
vi: Bề rộng đơn hàng gửi

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: The minimum width of the invoice.
vi: Chiều rộng tối thiểu của danh đơn hàng gửi.

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: Text
vi: Văn bản

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Thank you for your patronage
vi: Cám ơn bạn đã tham gia

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Today Date Format
vi: Định dạng ngày hôm nay

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: The format for the date->string conversion for today's date.
vi: Định dạng để chuyển đổi ngày->chuỗi cho ngày tháng là hôm nay.

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/job-report.scm
en: Payment, thank you
vi: Trả tiền, cám ơn

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm src/report/business-reports/taxinvoice.scm
en: Amount Due
vi: Số tiền đến hạn

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: REF
vi: VỀ

note: src/report/business-reports/easy-invoice.scm
en: INVOICE NOT POSTED
vi: CHƯA GHI ĐƠN HÀNG GỬI VÀO SỔ CÁI

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm src/report/business-reports/invoice.scm
en: Display the action?
vi: Hiển thị hành động không?

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm
en: Minimum # of entries
vi: Số mục nhập tối thiểu

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm
en: Payable to
vi: Phải trả cho

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm
en: Payable to string
vi: Chuỗi « Phải trả cho : »

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm
en: Make all cheques Payable to
vi: Làm cho mọi séc « Trả cho »

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm
en: Company contact
vi: Liên lạc công ty

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm
en: Company contact string
vi: Chuỗi liên lạc công ty

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm
en: Direct all inquiries to
vi: Gửi mọi yêu cầu cho

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm
en: Phone:
vi: Điện thoại:

note: src/report/business-reports/fancy-invoice.scm
en: Fax:
vi: Điện thư :

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Total Credit
vi: Tổng số tín dụng

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Total Due
vi: Tổng số đến hạn

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Display the transaction date?
vi: Hiển thị ngày giao dịch không?

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Display the transaction reference?
vi: Hiển thị tham chiếu giao dịch không?

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Display the transaction type?
vi: Hiển thị kiểu giao dịch không?

note: src/report/business-reports/job-report.scm src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Display the transaction description?
vi: Hiển thị mô tả giao dịch không?

note: src/report/business-reports/owner-report.scm
en: Report:
vi: Báo cáo :

note: src/report/business-reports/payables.scm
en: Payable Account
vi: Tài khoản phải trả

note: src/report/business-reports/payables.scm
en: Payable Aging
vi: Trả được già đi

note: src/report/business-reports/receivables.scm
en: Receivables Account
vi: Tài khoản phải thu

note: src/report/business-reports/receivables.scm
en: Receivable Aging
vi: Phải thu già đi

note: src/report/business-reports/taxinvoice.eguile.scm
en: Invoice Date
vi: Ngày đơn hàng gửi

note: src/report/business-reports/taxinvoice.scm
en: Report Currency
vi: Tiền tệ báo cáo

note: src/report/business-reports/taxinvoice.scm src/report/standard-reports/portfolio.scm
en: Units
vi: Đơn vị

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm
en: Tax Report / TXF Export
vi: Báo cáo thuế / Xuất TXF

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: Alternate Period
vi: Kỳ khác

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: Use From - To
vi: Dùng « Từ : » và « Đến: »

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: 1st Est Tax Quarter
vi: Quý thuế xấp xỉ 1

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: 2nd Est Tax Quarter
vi: Quý thuế xấp xỉ 2

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: 3rd Est Tax Quarter
vi: Quý thuế xấp xỉ 3

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: 4th Est Tax Quarter
vi: Quý thuế xấp xỉ 4

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: Last Year
vi: Năm qua

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: Last Yr 1st Est Tax Qtr
vi: Quý thuế xấp xỉ 1, năm qua

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: Last Yr 2nd Est Tax Qtr
vi: Quý thuế xấp xỉ 2, năm qua

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: Last Yr 3rd Est Tax Qtr
vi: Quý thuế xấp xỉ 3, năm qua

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: Last Yr 4th Est Tax Qtr
vi: Quý thuế xấp xỉ 4, năm qua

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: Select Accounts (none = all)
vi: Chọn tài khoản (0 = tất cả)

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm src/report/locale-specific/us/taxtxf.scm
en: Suppress $0.00 values
vi: Thu hồi giá trị $0.00

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm
en: $0.00 valued Accounts won't be printed.
vi: Tài khoản giá trị $0.00 sẽ không được in.

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm
en: Print Full account names
vi: In tên tài khoản đầy đủ

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm
en: WARNING: There are duplicate TXF codes assigned to some accounts. Only TXF codes with payer sources may be repeated.
vi: CẢNH BÁO : có mã TXF trùng được gán cho một số tài khoản. Chỉ mã TXF có nguồn người trả có thể được lặp lại.

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm
en: Period from %s to %s
vi: Kỳ: từ %s đến %s

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm
en: Tax Report & XML Export
vi: Báo cáo thuế và Xuất XML

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm
en: Taxable Income / Deductible Expenses / Export to .XML file
vi: Thu nhập đánh thuế được / Phí tổn được khấu trừ / Xuất ra tập tin .XML

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm
en: Taxable Income / Deductible Expenses
vi: Thu nhập đánh thuế được / Phí tổn được khấu trừ

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm
en: This report shows your Taxable Income and Deductible Expenses.
vi: Báo cáo này hiển thị Thu nhập đánh thuế được và Phí tổn được khấu trừ của bạn.

note: src/report/locale-specific/us/taxtxf-de_DE.scm
en: This page shows your Taxable Income and Deductible Expenses.
vi: Trang này hiển thị Thu nhập đánh thuế được và Phí tổn được khấu trừ của bạn.

note: src/report/report-gnome/report-gnome.scm
en: This report has no options.
vi: Báo cáo này không có tùy chọn.

note: src/report/report-gnome/report-gnome.scm
en: Display the %s report
vi: Hiển thị báo cáo %s

note: src/report/report-gnome/report-gnome.scm
en: Welcome Sample Report
vi: Báo cáo mẫu chào mừng

note: src/report/report-gnome/report-gnome.scm
en: Welcome-to-GnuCash report screen
vi: Màn hình báo cáo Chào mừng dùng GnuCash

note: src/report/report-system/html-acct-table.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Adjusting Entries
vi: Mục nhập hiệu chỉnh

note: src/report/report-system/html-style-sheet.scm
en: Can't save style sheet
vi: Không thể lưu bảng kiểu dáng

note: src/report/report-system/html-utilities.scm
en: Account name
vi: Tên tài khoản

note: src/report/report-system/html-utilities.scm
en: Exchange rate
vi: Tỷ lệ hội suất

note: src/report/report-system/html-utilities.scm
en: Exchange rates
vi: Tỷ lệ hội suất

note: src/report/report-system/html-utilities.scm
en: This report requires you to specify certain report options.
vi: Cần phải ghi rõ một số tùy chọn báo cáo.

note: src/report/report-system/html-utilities.scm
en: No accounts selected
vi: Chưa chọn tài khoản

note: src/report/report-system/html-utilities.scm
en: This report requires accounts to be selected.
vi: Cần phải chọn tài khoản cho báo cáo này.

note: src/report/report-system/html-utilities.scm src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: No data
vi: Không có dữ liệu

note: src/report/report-system/html-utilities.scm
en: The selected accounts contain no data/transactions (or only zeroes) for the selected time period
vi: Những tài khoản đã chọn không chứa dữ liệu/giao dịch (hoặc chỉ có số không) cho khoảng thời gian đã ghi rõ.

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Day
vi: Ngày

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Week
vi: Tuần

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: 2Week
vi: 2Tuần

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Month
vi: Tháng

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Quarter
vi: Quý

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Half Year
vi: Nửa năm

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Year
vi: Năm

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: All
vi: Tất cả

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: All accounts
vi: Mọi tài khoản

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Show accounts to this depth, overriding any other option.
vi: Hiển thị các tài khoản đến bề sâu này, có quyền cao hơn mọi tùy chọn khác.

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Override account-selection and show sub-accounts of all selected accounts?
vi: Ghi đè lên việc chọn tài khoản và hiển thị các tài khoản con của mỗi tài khoản đã chọn không?

note: src/report/report-system/options-utilities.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm s
en: Report on these accounts, if display depth allows.
vi: Báo cáo về các tài khoản này, nếu đủ bề sâu hiển thị.

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Include sub-account balances in printed balance?
vi: Bao gồm các số dư tài khoản con trong kết toán được in không?

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Group the accounts in main categories?
vi: Nhóm lại các tài khoản theo phân loại chính không?

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Select the currency to display the values of this report in.
vi: Chọn tiền tệ theo đó cần hiển thị các giá trị trong báo cáo này.

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Display the account's foreign currency amount?
vi: Hiển thị số tiền tệ nước ngoài của tài khoản không?

note: src/report/report-system/options-utilities.scm src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Weighted Average
vi: Trung bình nặng giữa

note: src/report/report-system/options-utilities.scm src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Most recent
vi: Mới nhất

note: src/report/report-system/options-utilities.scm src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Nearest in time
vi: Gần nhất trong thời gian

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Width of plot in pixels.
vi: Bề rộng của đồ thị (theo điểm ảnh).

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Height of plot in pixels.
vi: Bề cao của đồ thị (theo điểm ảnh)

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Choose the marker for each data point.
vi: Hãy chọn dấu hiệu cho mỗi điểm dữ liệu.

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Circle
vi: Tròn

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Square
vi: Vuông

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Cross
vi: Chéo

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Filled circle
vi: Tròn đặc

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Circle filled with color
vi: Hình tròn đã tô màu

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Filled square
vi: Vuông đặc

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Square filled with color
vi: Hình vuông đã tô màu

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Choose the method for sorting accounts.
vi: Chọn phương pháp để sắp xếp các tài khoản.

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Alphabetical
vi: Thứ tự abc

note: src/report/report-system/options-utilities.scm src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Account Balance
vi: Số dư tài khoản

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Do not show
vi: Không hiện

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Show subtotals
vi: Hiện tổng số phụ

note: src/report/report-system/options-utilities.scm
en: Text book style (experimental)
vi: Kiểu sách giáo (thực nghiệm)

note: src/report/report-system/report.scm
en: _Assets & Liabilities
vi: Tài _sản và Tài sản nợ

note: src/report/report-system/report.scm
en: _Income & Expense
vi: Thu nhập và _Phí tổn

note: src/report/report-system/report.scm
en: _Taxes
vi: _Thuế

note: src/report/report-system/report.scm
en: _Sample & Custom
vi: _Mẫu và Tự chọn

note: src/report/report-system/report.scm
en: _Custom
vi: Tự _chọn

note: src/report/report-system/report.scm
en: Report name
vi: Tên báo cáo

note: src/report/report-system/report.scm
en: Stylesheet
vi: Bảng kiểu dáng

note: src/report/report-system/report.scm
en: Select a stylesheet for the report.
vi: Chọn một bảng kiểu dáng cho báo cáo.

note: src/report/report-system/report-utilities.scm src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Assets
vi: Tài sản

note: src/report/report-system/report-utilities.scm src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Liabilities
vi: Tài sản nợ

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Stocks
vi: Chứng khoán

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Mutual Funds
vi: Quỹ tương hỗ

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Currencies
vi: Tiền tệ

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Equities
vi: Cổ phần

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Checking
vi: Séc

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Savings
vi: Tiết kiệm

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Money Market
vi: Thị trường tiền tệ

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Accounts Receivable
vi: Tài khoản phải thu

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Accounts Payable
vi: Tài khoản phải trả

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Credit Lines
vi: Khoản tín dụng

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Building '%s' report ...
vi: Đang xây dựng báo cáo « %s »...

note: src/report/report-system/report-utilities.scm
en: Rendering '%s' report ...
vi: Đang vẽ báo cáo « %s »...

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Income Piechart
vi: Đồ thị bánh Thu nhập

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Expense Piechart
vi: Đồ thị bánh Phí tổn

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Asset Piechart
vi: Đồ thị bánh Tài sản

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Liability Piechart
vi: Đồ thị bánh Tài sản nợ

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Shows a piechart with the Income per given time interval
vi: Hiển thị một đồ thị bánh có thu nhập trong mỗi khoảng thời gian

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Shows a piechart with the Expenses per given time interval
vi: Hiển thị một đồ thị bánh có phí tổn trong mỗi khoảng thời gian

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Shows a piechart with the Assets balance at a given time
vi: Hiển thị một đồ thị bánh có số dư Tài sản trong mỗi khoảng thời gian

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Shows a piechart with the Liabilities balance at a given time
vi: Hiển thị một đồ thị bánh có số dư Tài sản nợ trong mỗi khoảng thời gian

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/average-balance.scm src/report/standard-reports/cash-flow.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/stan
en: Start Date
vi: Ngày bắt đầu

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/average-balance.scm src/report/standard-reports/cash-flow.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/stan
en: End Date
vi: Ngày kết thúc

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Show Accounts until level
vi: Hiện tài khoản đến cấp

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Show long account names
vi: Hiện tên tài khoản đài

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Show Totals
vi: Hiện tổng số

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Maximum Slices
vi: Số lát tối đa

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/average-balance.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm src/report/stan
en: Plot Width
vi: Bề rộng vẽ

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/average-balance.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm src/report/stan
en: Plot Height
vi: Bề cao vẽ

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Sort Method
vi: Phương pháp sắp xếp

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Report on these accounts, if chosen account level allows.
vi: Báo cáo về những tài khoản này, nếu cấp tài khoản đã chọn có phải cho phép.

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Show the full account name in legend?
vi: Hiển thị tên tài khoản đầy đủ trong chú giải không?

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Show the total balance in legend?
vi: Hiển thị tổng số dư trong chú giải không?

note: src/report/standard-reports/account-piecharts.scm
en: Balance at %s
vi: Số dư vào %s

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm
en: Account Summary
vi: Tóm tắt tài khoản

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Company name
vi: Tên công ty

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Depth limit behavior
vi: Ứng xử giới hạn bề sâu

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Parent account balances
vi: Số dư tài khoản cha

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Parent account subtotals
vi: Tổng phụ tài khoản cha

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm src/r
en: Include accounts with zero total balances
vi: Gồm có tài khoản có tổng số dư số không

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Omit zero balance figures
vi: Bỏ quên số dư số không

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Show accounting-style rules
vi: Hiện thước kiểu kế toán

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Account Description
vi: Mô tả tài khoản

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Account Notes
vi: Ghi chú tài khoản

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/budget.scm src/report/standard-reports/cash-flow.scm src/report/stand
en: Show Exchange Rates
vi: Hiện tỷ lệ hội suất

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Recursive Balance
vi: Số dư đề quy

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Raise Accounts
vi: Nâng tài khoản lên

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Omit Accounts
vi: Bỏ quên tài khoản

note: src/report/standard-reports/account-summary.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm
en: Account title
vi: Tiêu đề tài khoản

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Advanced Portfolio
vi: Danh sách vốn cấp cao

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/portfolio.scm
en: Share decimal places
vi: Lần số chứng khoán

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/portfolio.scm
en: Include accounts with no shares
vi: Gồm có tài khoản không có chứng khoán

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Show ticker symbols
vi: Hiện ký hiệu trình điểm chứng khoán

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Show listings
vi: Hiện danh sách

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Show prices
vi: Hiện giá

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Show number of shares
vi: Hiện số chứng khoán

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Basis calculation method
vi: Phương pháp tính cơ bản

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Set preference for price list data
vi: Đặt tùy thích cho dữ liệu danh sách giá

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Average
vi: Trung bình

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Prefer use of price editor pricing over transactions, where applicable.
vi: Thích dùng giá của bộ sửa giá hơn giao dịch, khi thích hợp.

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Ignore
vi: Bỏ qua

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/portfolio.scm
en: Include accounts that have a zero share balances.
vi: Bao gồm tài khoản có số dư chứng khoán số không.

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/portfolio.scm
en: Listing
vi: Danh sách

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Basis
vi: Cơ bản

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: Money In
vi: Tiền vào

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: Money Out
vi: Tiền ra

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Realized Gain
vi: Lợi đã thu

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Unrealized Gain
vi: Lợi chưa thu

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Total Gain
vi: Tổng số lợi

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Brokerage Fees
vi: Phí hãng môi giới

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: Total Return
vi: Tổng số lợi nhuận

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: * this commodity data was built using transaction pricing instead of the price list.
vi: • dữ liệu hàng hoá này đã được xây dựng dùng giá giao dịch, thay cho danh sách giá.

note: src/report/standard-reports/advanced-portfolio.scm
en: If you are in a multi-currency situation, the exchanges may not be correct.
vi: Trong trường hợp đa tiền tệ, các hội suất có thể không đúng.

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Average Balance
vi: Số dư trung bình

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Step Size
vi: Cỡ bước

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Include Sub-Accounts
vi: Gồm các tài khoản con

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Show table
vi: Hiện bảng

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Display a table of the selected data.
vi: Hiển thị bảng chứa dữ liệu đã chọn

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Show plot
vi: Hiện đồ thị

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Display a graph of the selected data.
vi: Hiển thị đồ thị chứa dữ liệu đã chọn

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Plot Type
vi: Kiểu đồ thị

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Period start
vi: Đầu kỳ

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Period end
vi: Cuối kỳ

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Maximum
vi: Tối đa

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Minimum
vi: Tối thiểu

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Gain
vi: Lợi

note: src/report/standard-reports/average-balance.scm
en: Loss
vi: Lỗ

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Balance Sheet
vi: Bảng tổng kết tài sản

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Single column Balance Sheet
vi: Bảng tổng kết tài sản cột đơn

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Label the assets section
vi: Nhãn phần tài sản

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Include assets total
vi: Bao gồm tổng số tài sản

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Label the liabilities section
vi: Nhãn phần tài sản nợ

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Include liabilities total
vi: Bao gồm tổng số tài sản nợ

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Label the equity section
vi: Nhãn phần cổ phần

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Include equity total
vi: Bao gồm tổng số cổ phần

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Total Liabilities
vi: Tổng số tài sản nợ

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Total Assets
vi: Tổng số tài sản

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Unrealized Gains
vi: Lợi vốn chưa thu từ tài sản

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Unrealized Losses
vi: Lỗ chưa xảy ra

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Total Equity
vi: Tổng sổ cổ phần

note: src/report/standard-reports/balance-sheet.scm src/report/standard-reports/budget-balance-sheet.scm
en: Total Liabilities & Equity
vi: Tổng số tài sản nợ và cổ phần

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Label the revenue section
vi: Nhãn phần doanh thu

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Include revenue total
vi: Gồm có tổng số doanh thu

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Label the expense section
vi: Nhãn phần phí tổn

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Include expense total
vi: Gồm có tổng số phí tổn

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Entries
vi: Mục nhập

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Display as a two column report
vi: Hiển thị dạng báo cáo cột đôi

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Display in standard, income first, order
vi: Hiển thị theo thứ tự chuẩn: Thu nhập trước

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Revenues
vi: Doanh thu

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Total Revenue
vi: Tổng số doanh thu

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Total Expenses
vi: Tổng số phí tổn

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Net income
vi: Thu nhập ròng

note: src/report/standard-reports/budget-income-statement.scm src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm
en: Net loss
vi: Lỗ ròng

note: src/report/standard-reports/budget.scm
en: Budget Report
vi: Báo cáo ngân sách

note: src/report/standard-reports/budget.scm src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: Account Display Depth
vi: Bề sâu hiển thị tài khoản

note: src/report/standard-reports/budget.scm src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: Always show sub-accounts
vi: Luôn luôn hiện tài khoản con

note: src/report/standard-reports/budget.scm src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: Show Full Account Names
vi: Hiện tên tài khoản đầy đủ

note: src/report/standard-reports/budget.scm
en: Bgt
vi: NgS

note: src/report/standard-reports/budget.scm
en: Act
vi: Tkh

note: src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: Cash Flow
vi: Luồng tiền

note: src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: %s and subaccounts
vi: %s và các tài khoản con

note: src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: %s and selected subaccounts
vi: %s và các tài khoản con đã chọn

note: src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: Money into selected accounts comes from
vi: Tiền vào các tài khoản đã chọn đến từ

note: src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: Money out of selected accounts goes to
vi: Tiền ra các tài khoản đã chọn đi tới

note: src/report/standard-reports/cash-flow.scm
en: Difference
vi: Hiệu

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Income Barchart
vi: Đồ thị thanh Thu nhập

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Expense Barchart
vi: Đồ thị thanh Phí tổn

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Asset Barchart
vi: Đồ thị thanh Tài sản

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Liability Barchart
vi: Đồ thị thanh Tài sản nợ

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Shows a barchart with the Income per interval developing over time
vi: Hiển thị đồ thị thanh đại diện Thu nhập mỗi khoảng thời gian, phát triển trong thời gian

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Shows a barchart with the Expenses per interval developing over time
vi: Hiển thị đồ thị thanh đại diện Phí tổn mỗi khoảng thời gian, phát triển trong thời gian

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Shows a barchart with the Assets developing over time
vi: Hiển thị đồ thị thanh đại diện Tài sản mỗi khoảng thời gian, phát triển trong thời gian

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Shows a barchart with the Liabilities developing over time
vi: Hiển thị đồ thị thanh đại diện Tài sản nợ mỗi khoảng thời gian, phát triển trong thời gian

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Income Over Time
vi: Thu nhập so với thời gian

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Expense Over Time
vi: Phí tổn so với thời gian

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Assets Over Time
vi: Tài sản so với thời gian

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Liabilities Over Time
vi: Tài sản nợ so với thời gian

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Use Stacked Bars
vi: Dùng thanh xếp đống

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Maximum Bars
vi: Số thanh tối đa

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm
en: Balances %s to %s
vi: Cân bằng %s thành %s

note: src/report/standard-reports/category-barchart.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Grand Total
vi: Tổng số tổng quát

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Income vs. Day of Week
vi: Thu nhập so với Ngày trong tuần

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Expenses vs. Day of Week
vi: Phí tổn so với Ngày trong tuần

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Shows a piechart with the total income for each day of the week
vi: Hiển thị đồ thị bánh có tổng số thu nhập cho mỗi ngày trong tuần

note: src/report/standard-reports/daily-reports.scm
en: Shows a piechart with the total expenses for each day of the week
vi: Hiển thị đồ thị bánh có tổng số phí tổn cho mỗi ngày trong tuần

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm
en: Equity Statement
vi: Bảng kê cổ phần

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Closing Entries pattern
vi: Mẫu đóng mục nhập

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Closing Entries pattern is case-sensitive
vi: Mẫu đóng mục nhập cũng phân biệt chữ hoa và chữ thường

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Closing Entries Pattern is regular expression
vi: Mẫu đóng mục nhập là biểu thức chính quy

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/sx-summary.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: For Period Covering %s to %s
vi: Trong kỳ %s đến %s

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: for Period
vi: trong kỳ

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm
en: Capital
vi: Vốn

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm
en: Investments
vi: Đầu tư

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm
en: Withdrawals
vi: Rút vốn

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm
en: Increase in capital
vi: Tăng vốn

note: src/report/standard-reports/equity-statement.scm
en: Decrease in capital
vi: Giảm vốn

note: src/report/standard-reports/general-journal.scm
en: General Journal
vi: Nhật ký chung

note: src/report/standard-reports/general-journal.scm src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Running Balance
vi: Số dư liền

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Sorting
vi: Sắp xếp

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Filter Type
vi: Kiểu lọc

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Reconciled Date
vi: Ngày đã chỉnh hợp

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Other Account Name
vi: Tên tài khoản khác

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Other Account Code
vi: Mã tài khoản khác

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Style
vi: Kiểu dáng

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Primary Key
vi: Khoá chính

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Primary Subtotal
vi: Tổng phụ chính

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Primary Subtotal for Date Key
vi: Tổng phụ chính cho khoá Ngày

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Primary Sort Order
vi: Thứ tự sắp xếp chính

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Secondary Key
vi: Khoá phụ

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Secondary Subtotal
vi: Tổng số phụ phụ

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Secondary Subtotal for Date Key
vi: Tổng số phụ phụ cho khoá Ngày

note: src/report/standard-reports/general-ledger.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Secondary Sort Order
vi: Thứ tự sắp xếp phụ

note: src/report/standard-reports/income-statement.scm src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Income Statement
vi: Bảng kê thu nhập

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Income/Expense Chart
vi: Sơ đồ Thu nhập/Phí tổn

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Show Net Profit
vi: Hiện lợi ròng

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Show Asset & Liability bars
vi: Hiện thanh Tài sản và Tài sản nợ

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Show Net Worth bars
vi: Hiện thanh Giá trị vốn ròng

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Show Income and Expenses?
vi: HIện Thu nhập và Phí tổn không?

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Show the Asset and the Liability bars?
vi: Hiện thanh Tài sản và Tài sản nợ không?

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Show the net profit?
vi: Hiện lợi ròng không?

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Show a Net Worth bar?
vi: Hiện thanh Giá trị vốn ròng không?

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Net Profit
vi: Lợi ròng

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Net Worth
vi: Giá trị vốn ròng

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Income Chart
vi: Sơ đồ Thu nhập

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Asset Chart
vi: Đồ thị Tài sản

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Expense Chart
vi: Đồ thị Phí tổn

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm src/report/standard-reports/net-linechart.scm
en: Liability Chart
vi: Đồ thị Tài sản nợ

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm
en: Net Worth Barchart
vi: Đồ thị thanh Giá trị vốn ròng

note: src/report/standard-reports/net-barchart.scm
en: Income & Expense Chart
vi: Đồ thị Thu nhập và Phí tổn

note: src/report/standard-reports/portfolio.scm
en: Investment Portfolio
vi: Danh sách vốn đầu tư

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Price of Commodity
vi: Giá của hàng hoá

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Marker
vi: Dấu hiệu

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Marker Color
vi: Màu dấu hiệu

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Calculate the price of this commodity.
vi: Tính giá của hàng hoá này.

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Actual Transactions
vi: Giao dịch thật

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Price Database
vi: Cơ sở dữ liệu giá

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Double-Weeks
vi: Tuần đôi

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: All Prices equal
vi: Mọi giá bằng nhau

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: All the prices found are equal. This would result in a plot with one straight line. Unfortunately, the plotting tool can't handle that.
vi: Mọi giá đã tìm bằng với nhau. Kết quả là đồ thị vẽ một đường thẳng. Tiếc là công cụ vẽ đồ thị không thể xử lý trường hợp này.

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: All Prices at the same date
vi: Mọi giá vào cùng ngày

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: All the prices found are from the same date. This would result in a plot with one straight line. Unfortunately, the plotting tool can't handle that.
vi: Mọi giá đã tìm thuộc về cùng một ngày tháng. Kết quả là đồ thị vẽ một đường thẳng. Tiếc là công cụ vẽ đồ thị không thể xử lý trường hợp này.

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Only one price
vi: Chỉ một giá

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: There was only one single price found for the selected commodities in the selected time period. This doesn't give a useful plot.
vi: Chỉ tìm một giá riêng lẻ, cho những hàng hoá đã chọn trong khoảng thời gian đã chọn. Trường hợp này không vẽ đồ thị có ích.

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: There is no price information available for the selected commodities in the selected time period.
vi: Không có thông tin giá sẵn sàng cho những hàng hoá đã chọn trong khoảng thời gian đã chọn.

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Identical commodities
vi: Hàng hoá trùng

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Your selected commodity and the currency of the report are identical. It doesn't make sense to show prices for identical commodities.
vi: Bạn đã chọn một hàng hoá trùng với tiền tệ của báo cáo. Không có ích để hiển thị giá cho các giá trùng với nhau.

note: src/report/standard-reports/price-scatter.scm
en: Price Scatterplot
vi: Đồ thị rải giá

note: src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the check number?
vi: Hiển thị số hiệu séc không?

note: src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the memo?
vi: Hiển thị bản ghi nhớ không?

note: src/report/standard-reports/register.scm
en: Display the account?
vi: Hiển thị tài khoản không?

note: src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the number of shares?
vi: Hiển thị số chứng khoán không?

note: src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the shares price?
vi: Hiển thị giá chứng khoán không?

note: src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the amount?
vi: Hiển thị số tiền không?

note: src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Single
vi: Đơn

note: src/report/standard-reports/register.scm src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Double
vi: Đôi

note: src/report/standard-reports/register.scm
en: Total Debits
vi: Tổng số bên nợ

note: src/report/standard-reports/register.scm
en: Total Credits
vi: Tổng số bên có

note: src/report/standard-reports/register.scm
en: Net Change
vi: Thay đổi ròng

note: src/report/standard-reports/register.scm
en: Client
vi: Khách hàng

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Table for Exporting
vi: Bảng để xuất

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Common Currency
vi: Tiền tệ chung

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Total For
vi: Tổng số cho

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Transfer from/to
vi: Chuyển từ/cho

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Multi-Line
vi: Đa dòng

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Include Transactions to/from Filter Accounts
vi: Bao gồm giao dịch từ/cho Tài khoản Lọc

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Exclude Transactions to/from Filter Accounts
vi: Loại trừ giao dịch từ/cho Tài khoản Lọc

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Non-void only
vi: Chỉ không bãi bỏ

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Void only
vi: Chỉ bãi bỏ

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Both
vi: Cả hai

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Exact Time
vi: Thời gian chính xác

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Register Order
vi: Thứ tự sổ cái

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Show the full account name for subtotals and subtitles?
vi: Hiển thị tên tài khoản đầy đủ cho tổng số phụ và tiêu đề phụ không?

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Show the account code for subtotals and subtitles?
vi: Hiển thị mã tài khoản cho tổng số phụ và tiêu đề phụ không

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Subtotal according to the primary key?
vi: Tính tổng số phụ tùy theo khoá chính không?

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Subtotal according to the secondary key?
vi: Tính tổng số phụ tùy theo khoá phụ không?

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the reconciled date?
vi: Hiển thị ngày đã chỉnh hợp không?

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the account name?
vi: Hiển thị tên tài khoản không?

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Display the other account name? (if this is a split transaction, this parameter is guessed).
vi: Hiển thị tên tài khoản khác không? (Đối với giao dịch phân tách thì đoán tham số này.)

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Income and Expense
vi: Thu nhập và Phí tổn

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Credit Accounts
vi: Tài khoản tín dụng

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: From %s To %s
vi: Từ %s Cho %s

note: src/report/standard-reports/transaction.scm src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Colors
vi: Màu sắc

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Primary Subtotals/headings
vi: Tổng số phụ/Tiêu đề cả chính

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Secondary Subtotals/headings
vi: Tổng số phụ/Tiêu đề cả phụ

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Split Odd
vi: Phân tách lẻ

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: Split Even
vi: Phân tách chẵn

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: No matching transactions found
vi: Không tìm thấy

note: src/report/standard-reports/transaction.scm
en: No transactions were found that match the time interval and account selection specified in the Options panel.
vi: Không tìm thấy giao dịch tương ứng với khoảng thời gian và tài khoản đã chọn trên bảng Tùy chọn.

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Trial Balance
vi: Kết toán kiểm tra

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Start of Adjusting/Closing
vi: Bất đầu Điều chỉnh/Đóng

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Date of Report
vi: Ngày báo cáo

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Report variation
vi: Biến thể báo cáo

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Merchandising
vi: Buôn bán

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Do not net, but show gross debit/credit adjustments to these accounts. Merchandising businesses will normally select their inventory accounts here.
vi: Không tính giá trị ròng: hiển thị các sự hiệu chỉnh thô bên có/nợ của những tài khoản này. Nhà buôn bán thường chọn tài khoản hàng hoá tồn kho ở đây.

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Income summary accounts
vi: Tài khoản tóm tắt thu nhập

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Adjustments made to these accounts are gross adjusted (see above) in the Adjustments, Adjusted Trial Balance, and Income Statement columns. Mostly useful for merchandising businesses.
vi: Sự hiệu chỉnh trong các tài khoản này được hiệu chỉnh thô (xem trên) trong cột Hiệu chỉnh, Kết toán kiểm tra hiệu chỉnh và Bảng kê thu nhập. Thường có ích cho nhà buôn bán.

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Adjusting Entries pattern
vi: Mẫu hiệu chỉnh mục nhập

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Adjusting Entries pattern is case-sensitive
vi: Mẫu hiệu chỉnh mục nhập cũng phân biệt chữ hoa và chữ thường

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Adjusting Entries Pattern is regular expression
vi: Mẫu hiệu chỉnh mục nhập là biểu thức chính quy

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Current Trial Balance
vi: Kết toán kiểm tra hiện thời

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Uses the exact balances in the general ledger
vi: Dùng các số dư chính xác trong sổ cái chung

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Pre-adjustment Trial Balance
vi: Kết toán kiểm tra trước hiệu chỉnh

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Ignores Adjusting/Closing entries
vi: Lờ đi các mục nhập hiệu chỉnh/đóng

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Work Sheet
vi: Bảng làm việc

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Creates a complete end-of-period work sheet
vi: Tạo một bảng làm việc kết thúc kỳ hoàn thành

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Adjustments
vi: Hiệu chỉnh

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Adjusted Trial Balance
vi: Kết toán kiểm tra hiệu chỉnh

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Net Income
vi: Thu nhập ròng

note: src/report/standard-reports/trial-balance.scm
en: Net Loss
vi: Lỗ ròng

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Preparer
vi: Nhà chuẩn bị

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Prepared for
vi: Chuẩn bị cho

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Show preparer info
vi: Hiện thông tin nhà chuẩn bị

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Enable Links
vi: Bật liên kết

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Enable hyperlinks in reports.
vi: Bật siêu liên kết trong báo cáo.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Images
vi: Ảnh

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Background Tile
vi: Lát nền

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Background tile for reports.
vi: Xếp lát nền cho báo cáo.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Heading Banner
vi: Bảng cờ tiêu đề

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Banner for top of report.
vi: Bảng cờ ở đầu báo cáo.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Heading Alignment
vi: Canh lề tiêu đề

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Left
vi: Trái

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Center
vi: Giữa

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Right
vi: Phải

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Logo
vi: Biểu hình

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Company logo image.
vi: Ảnh là biểu hình của công ty.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Background Color
vi: Màu nền

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: General background color for report.
vi: Màu nền chung cho báo cáo.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Text Color
vi: Màu văn bản

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Normal body text color.
vi: Màu thân văn bản bình thường.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Link Color
vi: Màu liên kết

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Link text color.
vi: Màu chuỗi liên kết.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Table Cell Color
vi: Màu ô bảng

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Default background for table cells.
vi: Màu nền mặc định cho các ô bảng.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Alternate Table Cell Color
vi: Màu ô bảng xen kẽ

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Default alternate background for table cells.
vi: Nền xen kẽ mặc định cho các ô bảng.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Subheading/Subtotal Cell Color
vi: Màu ô tiêu đề phụ/tổng số phụ

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Default color for subtotal rows.
vi: Màu mặc định cho hàng tổng số phụ.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Sub-subheading/total Cell Color
vi: Màu ô tiêu đề phụ phụ/toàn ô

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Grand Total Cell Color
vi: Màu ô tổng số tổng quát

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Tables
vi: Bảng

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Table cell spacing
vi: Dãn cách ô bảng

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Table cell padding
vi: Đệm ô bảng

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Table border width
vi: Bề rộng viền bảng

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Prepared by:
vi: Chuẩn bị bởi:

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm src/report/stylesheets/stylesheet-footer.scm
en: Prepared for:
vi: Chuẩn bị cho :

note: src/report/stylesheets/stylesheet-easy.scm
en: Easy
vi: Dễ

note: src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm
en: Fancy
vi: Đẹp

note: src/report/stylesheets/stylesheet-fancy.scm
en: Technicolor
vi: Màu sắc sặc sỡ

note: src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Background color for reports.
vi: Mầu nền cho báo cáo.

note: src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Background Pixmap
vi: Sơ đồ điểm ảnh nền

note: src/report/stylesheets/stylesheet-plain.scm
en: Plain
vi: Chuẩn

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Hello, World!
vi: Chào thế giới !

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Boolean Option
vi: Tùy chọn luận lý

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: This is a boolean option.
vi: Đây là một tùy chọn luận lý (đúng/sai).

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Multi Choice Option
vi: Tùy chọn đa chọn

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: This is a multi choice option.
vi: Đây là một tùy chọn đa chọn.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: First Option
vi: Tùy chọn thứ nhất

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Second Option
vi: Tùy chọn thứ hai

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Third Option
vi: Tùy chọn thứ ba

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Fourth Options
vi: Tùy chọn thứ tư

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The fourth option rules!
vi: Tùy chọn thứ tư là hay quá !

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: String Option
vi: Tùy chọn chuỗi

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Hello, World
vi: Chào thế giới

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Just a Date Option
vi: Chỉ là một tùy chọn ngày tháng

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Time and Date Option
vi: Tùy chọn Ngày và Giờ

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Combo Date Option
vi: Tùy chọn ngày tổ hợp

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Relative Date Option
vi: Tùy chọn ngày tương đối

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Number Option
vi: Tùy chọn số

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: This is a number option.
vi: Đây là một tùy chọn con số.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Hello Again
vi: Chào lần nữa

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: An account list option
vi: Một tùy chọn danh sách tài khoản

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: A list option
vi: Một tùy chọn danh sách

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The Good
vi: Tốt

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The Bad
vi: Sai

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The Ugly
vi: Xấu xí

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Testing
vi: Kiểm tra

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Crash the report
vi: Làm cho báo cáo sụp đổ

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: This is for testing. Your reports probably shouldn't have an option like this.
vi: Tùy chọn này để kiểm tra. Báo cáo của bạn rất có thể không cần tùy chọn như vậy.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: This is a sample GnuCash report. See the guile (scheme) source code in the scm/report directory for details on writing your own reports, or extending existing reports.
vi: Đây là một báo cáo GnuCash thí dụ. Xem mã nguồn guile (scheme) trong thư mục « scm/report » để tìm chi tiết về cách ghi báo cáo, hoặc chỉnh sửa báo cáo đã có.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: For help on writing reports, or to contribute your brand new, totally cool report, consult the mailing list %s.
vi: Để tìm trợ giúp về cách ghi báo cáo, hoặc để đóng góp báo cáo tốt đẹp mới của bạn, gửi thư cho hộp thư chung %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: For details on subscribing to that list, see &lt;http://www.gnucash.org/&gt;.
vi: Để tìm chi tiết về cách đăng ký với hộp thư chung đó, xem &lt;http://www.gnucash.org/&gt;.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: You can learn more about writing scheme at &lt;http://www.scheme.com/tspl2d/&gt;.
vi: Bạn cũng có thể tìm thông tin về cách ghi scheme ở địa chỉ &lt;http://www.scheme.com/tspl2d/&gt;.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The current time is %s.
vi: Giờ này là %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The boolean option is %s.
vi: Tùy chọn luận lý là %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: true
vi: đúng

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: false
vi: sai

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The multi-choice option is %s.
vi: Tùy chọn đa chọn là %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The string option is %s.
vi: Tùy chọn chuỗi là %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The date option is %s.
vi: Tùy chọn ngày là %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The date and time option is %s.
vi: Tùy chọn ngày giờ là %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The relative date option is %s.
vi: Tùy chọn ngày tương đối là %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The combination date option is %s.
vi: Tùy chọn ngày tổ hợp là %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The number option is %s.
vi: Tùy chọn số là %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: The number option formatted as currency is %s.
vi: Tùy chọn số dạng tiền tệ là %s.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Items you selected:
vi: Mục đã chọn:

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: List items selected
vi: Mục danh sách đã chọn

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: (You selected no list items.)
vi: (Chưa chọn gì.)

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: You have selected no accounts.
vi: Chưa chọn tài khoản.

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Have a nice day!
vi: Chúc bạn vui vẻ !

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: Sample Report with Examples
vi: Báo cáo mẫu có thí dụ

note: src/report/utility-reports/hello-world.scm
en: A sample report with examples.
vi: Một báo cáo mẫu có các thí dụ.

note: src/report/utility-reports/view-column.scm
en: Number of columns
vi: Số cột

note: src/report/utility-reports/view-column.scm
en: Edit Options
vi: Tùy chọn sửa

note: src/report/utility-reports/view-column.scm
en: Single Report
vi: Báo cáo đơn

note: src/report/utility-reports/view-column.scm
en: Multicolumn View
vi: Ô xem đa cột

note: src/report/utility-reports/view-column.scm
en: Custom Multicolumn Report
vi: Báo cáo đa cột tự chọn

note: src/report/utility-reports/welcome-to-gnucash.scm
en: Welcome to GnuCash
vi: Chúc mừng bạn dùng GnuCash

note: src/scm/price-quotes.scm
en: No commodities marked for quote retrieval.
vi: Chưa đánh dấu hàng hoá để lấy chào giá.

note: src/scm/price-quotes.scm
en: Unable to get quotes or diagnose the problem.
vi: Không thể lấy chào giá hay chẩn đoán vấn đề.

note: src/scm/price-quotes.scm
en: You are missing some needed Perl libraries.
    Run 'gnc-fq-update' as root to install them.
vi: Bạn còn thiếu một số thư viện Perl cần thiết.
    Hãy chạy lệnh cập nhật « gnc-fq-update »
    với tư cách người chủ (root) để cài đặt.

note: src/scm/price-quotes.scm
en: There was a system error while retrieving the price quotes.
vi: Gặp lỗi hệ thống trong khi lấy chào giá.

note: src/scm/price-quotes.scm
en: There was an unknown error while retrieving the price quotes.
vi: Gặp lỗi không rõ trong khi lấy chào giá.

note: src/scm/price-quotes.scm
en: Unable to retrieve quotes for these items:
vi: Không thể lấy chào giá về các mục này:

note: src/scm/price-quotes.scm
en: Continue using only the good quotes?
vi: Tiếp tục dùng chỉ chào giá tốt không?

note: src/scm/price-quotes.scm
en: Continuing with good quotes.
vi: Đang tiếp tục mà chỉ dùng những chào giá tốt.

note: src/scm/price-quotes.scm
en: Unable to create prices for these items:
vi: Không thể tạo giá cho các mục này:

note: src/scm/price-quotes.scm
en: Add remaining good quotes?
vi: Thêm các chào giá tốt còn lại không?

note: src/scm/price-quotes.scm
en: Adding remaining good quotes.
vi: Đang thêm các chào giá còn lại.

note: src/tax/us/de_DE.scm
en: Tax Number
vi: Mã số thuế

note: src/tax/us/txf-de_DE.scm
en: The electronic tax number of your business
vi: Số hiệu thuế số của xí nghiệp của bạn

en: Click the right mouse button in the main window to bring up the account menu options. Within each register, clicking the right mouse button brings up the transaction menu options.
vi: Nhấn-phải chuột trong cửa sổ chính để hiển thị các tùy chọn về trình đơn tài khoản. Bên trong mỗi sổ cái, cú nhấn cái nút bên phải trên con chuột sẽ hiển thị các tùy chọn về trình đơn giao dịch.

en: To enter multiple-split transactions such as a paycheck with multiple deductions, click the Split button in the tool bar. Alternatively, in the View menu, you can choose the register style Auto-Split Ledger or Transaction Journal.
vi: Để nhập giao dịch đa phân tách như một séc phát lương có nhiều mục khấu đi, nhấn vào cái nút « Phân tách » trên thanh công cụ. Hoặc, trong trình đơn « Xem », bạn có thể chọn kiểu dáng sổ cái « Sổ cái tự động phân tách » hay « Nhật ký giao dịch ».

en: Type the first letter(s) of an existing account name in the Transfer register column, and GnuCash will complete the name from your list of accounts. For subaccounts, type the first letter(s) of the parent account, followed by ':' and the first letter(s) of the subaccount (e.g. A:C for Assets:Cash.)
vi: Gõ vài chữ thứ nhất của một tên tài khoản đã tồn tại vào cột sổ cái « Chuyển », rồi GnuCash sẽ gõ xong tên tùy theo danh sách các tài khoản. Đối với tài khoản con, gõ vài chữ thứ nhất của tài khoản cha, rồi dấu hai chấm « : » và vài chữ thứ nhất của tài khoản con (v.d. Tà:Ti cho « Tài sản:Tiền mật », chọn tên đúng khi nó xuất hiện).

en: Want to see all your subaccount transactions in one register? From the main menu, highlight the parent account and select Accounts -> Open Subaccounts from the menu.
vi: Muốn xem tất cả các giao dịch tài khoản con đều trong cùng một sổ cái không? Trong trình đơn chính, tô sáng tài khoản cha, rồi chọn mục « Tài khoản > Mở tài khoản con ».

en: When entering dates, you can type '+' or '-' to increment or decrement the selected date. You can use '+' and '-' to increment and decrement check numbers as well.
vi: Khi gõ ngày tháng, bạn có thể gõ ký tự « + » hay « - » để tăng dần hay giảm dần ngày tháng đã chọn. Cũng có thể gõ « + » và « - » để tăng/giảm dần số hiệu séc.

en: To transfer funds between accounts with different currencies, click on the Transfer button in the register toolbar, select the accounts, and the Currency Transfer options for entering the exchange rate or the other currency's amount will be available.
vi: Để chuyển tiền giữa hai tài khoản có tiền tệ khác nhau, nhấn vào cái nút « Chuyển » trên thanh công cụ của sổ cái, chọn hai tài khoản. Cũng có thể đặt các tùy chọn về « Chuyển tiền tệ » để gõ tỷ lệ hội suất hay số tiền theo tiền tệ khác.

en: You can pack multiple reports into a single window,  providing all the financial information you want at a glance. To do so, use the Sample & Custom -> "Custom Multicolumn Report" report.
vi: Bạn có khả năng nén nhiều báo cáo trong cùng một cửa sổ, cung cấp các thông tin tài chính đã muốn chỉ thoáng nhìn một cái. Để làm như thế, dùng báo cáo « Mẫu và Tự chọn > Báo cáo đa cột tự chọn ».

en: To raise the accounts menu in the transfer field of a register page, press the Menu key or the Ctrl-Down key combination.
vi: Để mở trình đơn « Tài khoản » trong trường chuyển của trang sổ cái, bấm phím Menu hay tổ hợp phím Ctrl-Xuống.
